หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: ก็แค่ปีใหม่...เชอะ!!!  (อ่าน 58508 ครั้ง)

เอาน้ำตาลเสก  สาดเลยค่ะ หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ปีใหม่นี้จะกลับไปหาเตี่ยหาแม่ ปีนี้ลูกๆมากันครบ
ตั้ม ตุ้ย ต้อง ตอง

ปกติจะไม่ครบขนาดนี้ เพราะตูจะหนีไปเทียวคนเดียว  (อิอิ)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ปีใหม่นี้ แม่แกะอยุ่ แอลเอแน่นอนค่ะ แต่มีญาติ ๆ จากอเมริกา มาที่บ้านแกะ (สวนกัน ว่างั้นเหอะ)

แกะไม่ค่อยมีใจอยากจะต้อนรับเท่าไหร่ มีพี่คนหนึ่ง อยู่เกรด 8 (ประมาณม.2) เป็นผู้ชาย ชื่อทอมมี่

พูดไทยไม่ได้ค่ะ (คนอื่น ๆ ก็พูดไม่ได้ ยกเว้นคุณลุง) พี่คนนี้โตแล้วแต่งอแงมากเลยค่ะ โวย

มาเมืองไทยทีไร ทุกปี ร้องไห้ตลอดเลยค่ะ ไม่เรื่องกินอาหารไม่ได้ ก็เหนื่อย เดี๋ยวไม่สบาย เดี๋ยวนู้น เดี๋ยวนี้

เฮ้ออ....แกะละเซ็งแทนคุณพ่อ ๆ ป้า ๆ ลุง ๆ ที่ต้องช่วยกันปลอบ ตลอดเวลา เฮ้อออ..

แต่ก็มีพี่คนหนึ่งค่ะ ชื่อแมรี่ สวยดี อายุ 21 ใกล้จะจบแล้ว มั้งคะ น่ารักดี พูดเก่งด้วย นิสัยดี แล้วก็เรียนเก่งด้วยค่ะ พูดได้หลายภาษาด้วย

แต่สรุปรวม ๆ คือ แกะเหนื่อยค่ะ รร.ปิด อาทิตย์เดียวเอง ไม่ไหวค่ะ แกะเหนื่อยมาก (อะไรฟะ ตอนแรกนึกว่า 2 อาทิตย์ 3cษ)

ไปที่รร. แกะก็ต้องไปเป็นเหมือนเบ๊ครุอีก ฮือๆ~

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
 กร๊าก อยู่สาธิตเลยแกะ
ี้
สอบ ม ปลาย ตอนวันคริสมาสเป๊ะ
หยุดปีใหม่ 4 วัน
งานเยอะอีก แต่ิทุกคนชิลกันมาก  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

พอกันกับหมอแมวเลย...  กร๊าก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
 กร๊าก  สังเกตโฟกัสของสายตา

แหม...........ทำไปได้   กร๊าก กร๊าก
ปีใหม่นี้จะกลับไปหาเตี่ยหาแม่ ปีนี้ลูกๆมากันครบ
ตั้ม ตุ้ย ต้อง ตอง

ปกติจะไม่ครบขนาดนี้ เพราะตูจะหนีไปเทียวคนเดียว  (อิอิ)
แล้วพี่ตั้งล่ะครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พรุ่งนี้มาเคานท์ ดาวน์ กัน จะมีใครอยู่บอร์ดบ้างเนี่ย..

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
อยู่ครับ ลันล้า/

อยู่ตลอดแหละค่ะ เอือม

กร๊าก  สังเกตโฟกัสของสายตา

เหอะ ๆ

อยู่ด้วยเหมือนกัน  ลันล้า/

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
เมื่อกี้ไปถนนคนเดิน แล้วก็ไปดูคนเขาปล่อยโคม กันค่ะ เยอะมาก ๆ เลย ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ
ว่าแกะจะได้อยู่บอร์ดจนถึงเที่ยงคืน หรือว่า ไปเคานท์ดาวน์ข้างนอก เพราะถ้าพี่ชวนไป ก็ไปค่ะ ฮี่ๆ

วันนี้วันจันทร์ มีถนนคนเดินด้วยเหรอ

เมื่อกี้ถนนนิมมานเค้าจุดพลุกัน แต่ต้นไม้บัง มองไม่เห็นอะไรเลย ฮือๆ~
วันนี้วันจันทร์ มีถนนคนเดินด้วยเหรอ

เมื่อกี้ถนนนิมมานเค้าจุดพลุกัน แต่ต้นไม้บัง มองไม่เห็นอะไรเลย ฮือๆ~

มีค่ะ เขาเพิ่มมาสำหรับวันที่ 31 นี้ล่ะมั้ง แต่คนไม่เยอะเท่าเมื่อวานนะ เห็นพ่อบอก ไม่รู้ล่ะ ตอนนี้คงเยอะมั้ง

อยากไปถนนนิมานจังเลยค่ะ แต่บ้านแกะอยู่ท่าแพน่ะ ตั้งแต่แม่แกะไปแล้ว เราก็ไม่ค่อยได้ไปนิมมานเลย เพราะพ่อไม่ค่อยพาไป

ไม่เหมือนแม่ที่ จะชอบพาไปดูร้านแถว ๆ นั้น กรี๊ดดดดด

เฮ้ออ คิดถึงแม่จัง คิดถึงร้าน iberry เพราะแม่พาไปกินก่อนวันที่แม่จะไป กรี๊ดดดดด (ร้านสวยมากค่ะ)

ฮือๆ~

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 15