หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการนิตยสารฟ๐นต์ เฟสสอง (ต.น.)  (อ่าน 509420 ครั้ง)
วันนี้
ได้เวลาส่งต้นฉบับแล้วนะคะ ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
(โหมดจริงจัง)

แอบอ้าง
บ้านโนนสวรรค์ เดอะเรียลลิตี้โชว์ โดย ลุงอ๋าห์
นิยาย โดย กิ๊ง
ตะลอนดอน โดย พี่เก้อ
นิด โดย พี่แอน
บันทึกจากรากหญ้า โดย ลูกชาวนา ฝึกกระบี่
ความฝันอันเสียวสุด โดย พี่ Nuut
บอกเล่าเก้าสิบ โดย เดือน & แมค
บอกเล่าเราสัมพลาด โดย เดือน พี่แอน แมค พี่จักรี
กูล่ำ โดย พี่ตั้ม
สำหรับสาวๆ โดย ป้าจอย เจ๊ตาล

ควายจริงๆ โดย พี่จักรี

เมื่อชาวฟอนต์ท้อง โดย คุณหมอแมว
ละเลียด โดย พี่ณต
NIPPONE? โดย พี่วุฒิ
Heart Kun โดย พี่เอก
ระบายใจ โดย ลุงโอ๋
รักมรณะ โดย พี่ Sial
3 หนุ่มสาวโสดในฝัน??? โดย พี่อร
ให้หัวใจถ่ายรูป โดย ลุงโก้

(เฟสแรก)

มาพบกับ

f0nt Magaz1ne
(นิตยสารฟร้นรายเดือนสะดวก)
Phase II

ทิชชู่แรก ตอนรับเดือนแห่งความรัก (14 กุมภาพันธ์ 2551) อืมมมมห์

ตรงนี้จะเอาไว้เป็นร่างนะคะ
ว่าจะมีอะไรบ้าง

กอง บ.ก.
(ไม่นับผู้เขียนกอลลั่มนะคะ)

1. พี่แอน (บ.ก. บห, โรงพิมพ์)
2. เดือน (บ.ก.)
3. พี่เก้อ (รองบรรณาธิการและประธานสำนักงานใหญ่ นิตยสารฟอนต์รายเดือนสะดวก ณ กรุงลอนดอน)
4. พี่จักรี (ฉุดกระชากลากถูมาเป็นทีมงาน)
5. สาม & นานา & เต่า & จินนี่ (ภาพปลากรอบ & อาร์ตเวิร์ก & โลโก้ & ปก >> ฝ่ายศิลป์ว่างั้นเถอะ (นะสามนะ แล้วค่อยไปหาทีมอีกที กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด))
9. แมค (รวบรวมงาน แบล็บๆๆ หมีโหด~)
10. พี่อุ้ย & เจ๊แตน & เจ๊แนน (พิสูจน์อักษร)
11. พี่ปิ๊ก & พี่หนุ่ม & พี่อุ้ยอะเกน หมีโหด~(ฝ่ายติดตามและประเมินผล)
รวม 14 คน

(สีเขียวอ่านในจอธรรมดา โคตรแสบตาเลยง่ะ กร๊าก)

กอลลั่ม (อยู่ภายใต้ตีมของ "เดือนแห่งความรัก")
สีเทาหมายถึงเจ้าตัวยังไม่คอนเฟิร์ม รอการฉุดกระชากลากถูมาค่ะ

1. ระบายใจ (ลุงโอ๋) (finished)
2. หมีจริงๆ (พี่อร)
3. นิด (พี่แอน) (finished)
4. กอลลั่มพี่จักรี
5. รวบรวมเหตุการณ์ในบอร์ด (รวมไปถึงในสังคม) (เดือน & แมค &...)
6. การ์ตูนขายหัวเราะ (สาม)
7. กอลลั่มพี่ณัฐ
8. แจ๊บJAP (พี่วุฒิ)
9. สำหรับสาวๆ (ป้าจอย & เจ๊ตาล)
10. กอลลั่มลุงอ๋าห์
11. กอลลั่มนานา
12. กอลลั่มเจ๊เฟิร์น
13. วาเลนไทน์...ก็แค่นั้นแหละ (เจ๊นัท)
14. หัวใจ (คุณหมอแมว)
15. ฮาร์ทคุง (พี่เอก)
16. กูล่ำ (พี่ตั้ม)
17. ตะลอนดอน (พี่เก้อ)
18. ให้หัวใจถ่ายรูป (ลุงโก้) (finished)
19. การกำเนิดกองกำลังปลดปล่อยฯ (ป๋าเลย์)
20. กอลลั่มวรรณกรรม
21. กอลลั่มกลอน
22. กอลลั่มนิยาย
23. การ์ตูนด่าชาวบ้าน (พี่โจ้ - sial) (finished)
24. ละเลียด (พี่ณต)
25.

(โซนรอการทาบทาม)
--

(ปล. ในทิชชู่นึงอาจจะไม่ครบทุกกอลลั่มนะคะ อาจจะมีตัดตอนไปลงอีกเล่มอะไรแบบเนี้ย)

ลักษณะของนิตยสาร
E-book (ทำโดยพี่แอน)

วิธีการส่งกอลลั่ม

- ให้ส่งมาเป็นไฟล์ภาพ หรือไฟล์แฟลช ขนาด 1000x600 px
(แบ่งสองหน้าให้ได้ 500x600px)
- ฟอนต์ที่ใช้ในเนื้อหา (เป็นฟอนต์ที่ใช้สำหรับอ่านน่ะค่ะ) ขอให้เป็นฟอนต์ tahoma ขนาด 8-10pt นะคะ
(ดาวน์โหลดวิธีการใส่ข้อความในกอลลั่มของท่านได้ที่นี่)
ส่วนชื่อกอลลั่มจะใช้ฟอนต์อะไรก็ตามสะดวกค่ะ จะใช้ฟอนต์แถมรูปสาวตึงด้วยก็ได้เอ้า หมีโหด~
- ใน 1 กอลลั่ม ขอจำกัดพื้นที่เป็นไม่เกิน 5 หน้าคู่ต่อ 1 กอลลั่มนะคะ (ถ้าเนื้อที่ไม่พอจริงๆ จะหย่อนนิดหน่อยก็ได้ เป็นหกเจ็ดหน้าอะไรก็ว่าไปงิ หมีโหด~)

หมายเหตุ เพื่อความแนว เราจะใช้คำว่า "กอลลั่ม" แทนคำว่าคอลัมน์นะค้า (บ่แม่นกอลั่ม กอลัมน์ เด้อค่า)

ขอรายละเอียดกอลลั่มและความคืบหน้า
หมายถึงชี้แจงว่าเป็นกอลลั่มเกี่ยวกับเรื่องอะไรอะไรแบบนี้อะค่ะ จะพรีเซนต์ย่อๆ มาซัก 1 ย่อหน้าก็ได้ ส่งได้ทั้งทาง จมล หรือก็แปะไว้ในนี้ก็ได้ค่ะ
15 มกราคม 2551
กำหนดส่งกอลลั่มทิชชู่เดือนแห่งความรัก
3 กุมภาพันธ์ 2551

คำชี้แจง

- กอลลั่มหนึ่งๆ เจ้าของมีอิสระในการเขียนยังไงก็ได้
ทั้งนี้ถ้ามันเหมาะสมหรือไม่เหมาะสมประการใด
ชิ้นงานมันจะเป็นตัวบ่งชี้ออกมาเอง นะเคอะ เกย์ออก

- ใครที่อยากเป็นเจ้าของกอลลั่มเล็กๆ แต่ไม่อยากเอ่ยนามให้ขายขี้หน้าประชาชี
จะ จมล มาบอกก็ได้เน่อ (ย้ำเป็นรอบที่แสนแปด อ๊ะ เวอร์ไป)
รับรองว่าเดือนไม่บอกใครหรอก จริงๆ นะ หมีโหด~
เราอ่านกันแค่ในนี้เองนะคะ ไม่ต้องอาย ไม่ต้องอาย อืมมมมห์

- ทั้งนี้และทั้งนั้น กอลลั่มและทีมงานยังไม่กำหนดแน่นอนตายตัว
ทุกอย่างสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามกฎความไม่แน่นอนของไฮเซนเบิร์ก
ทุกท่านสามารถทำประชาพิจารณ์ได้ซำเหมอถ้าหากไม่พอใจการทำงานส่วนใด

บก ออกป๊ายยยยย โวย

- ยินดีน้อมรับคำแนะนำ ข้อเสนอแนะ และทุกอย่างนะคะ
ถ้าทีมงานและกอลลั่มไม่เพียงพอ สัญญาว่าจะพยายามฉุดกระชากลากถูมาให้ได้

หวังใจว่านิตยสารรายเดือนสะดวกฉบับชิมลางอันนี้ จะไปได้ด้วยดีครับพ้ม!!! ไหว้

ปล. ลืมบอกแหล่งอ้างอิง (ที่ไปแอบดูลักษณะอีบุ๊คมา) ค่ะ หมีโหด~
สามารถไปดูตัวอย่างอีบุ๊คได้ที่นี่นะคะ
http://tsdmag.com/
http://www.tsdmag.com/forum/index.php?topic=194.0

Edit // โครงการนี้ แรกเริ่มจะทำให้อ่านกันภายในนี้ก่อนนะคะ
จะขยับขยายกันยังไงค่อยว่ากันเนอะ หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2008, 04:24 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
รอเป็นท่านผู้อ่าน  กรี๊ดดดดด
ผมขอจอง 1 คอลัมน์
ชื่อ ว่า ระบายใจ
เอาจริงนะนี่

ห่วยมาก เลิกๆๆ กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก ฮือๆ~
ใครก็ได้รับช่วงต่อหน่อยจิ้ ฮือๆ~

เดือนมีปัญญาทำแค่นี้แหละ กร๊าก ฮือๆ~

ตกลงมันเวิร์กปะคะ หมีโหด~
ถ้าเวิร์กจะตั้งตัวตีเป็นบอกอ (ที่อนาถที่สุดในปทท) แล้วนะ
ใครสนใจกอลั่มไหน เชิญจองด่วย หมีโหด~

ผมขอจอง 1 คอลัมน์
ชื่อ ว่า ระบายใจ
เอาจริงนะนี่

กรี๊ดดดดด ดีค่า
(เดือนเอาจริงนะเนี่ย กร๊าก)

เป็นนิตยสารรายเดือนเนาะ หมีโหด~
ป้าจอย รับกอลั่มสำหรับสาวๆ เลยนะ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

ปล. เพื่อความแนว เราจะเรียกคอลัมน์ว่า กอลั่ม หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2007, 01:32 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

เอ๋า เอาจริงง่ะ  กร๊าก
ต้อง กอลลั่ม สิ กร๊าก

ทำเป็นอีบุ๊กเลยไหมครับ เปิดให้โหลดด้วยเอ้า
จักรีบอกอาสาทำ พี่โอ๋จัดอาร์ตเวิร์ก ส่วนตูอยู่เฉยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาจริงงงง กรี๊ดดดดด
(มีมือดีอย่างลุงโอ๋ คุณหมอแมวซะอย่าง อืมมมมห์)

สำหรับกอลั่มของป้าจอย
เราจะนำรูปผู้เขียนมาลงด้วย เพื่อสร้างความน่าเชื่อถือแก่ทั่นผู้อ่าน ลันล้า

โอ๋วเค้ย์ กรี๊ดดดดด

กอลั่มตอนนี้นะค้าาาา

- ระบายใจ (ลุงโอ๋)
- สำหรับสาวๆ (ป้าจอย)
- สตาร์ก๊อดสิบ (ทาบทามเจ๊เฟริน กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2007, 14:50 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

จักรี   กอลั่ม โคตรฮา    อืมมมมห์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ต้อง กอลลั่ม สิ กร๊าก

ทำเป็นอีบุ๊กเลยไหมครับ เปิดให้โหลดด้วยเอ้า
จักรีบอกอาสาทำ พี่โอ๋จัดอาร์ตเวิร์ก ส่วนตูอยู่เฉยๆ
อ๊ะๆ กอลลั่มเหรอ ได้ๆๆ กรี๊ดดดดด
ลุงแอน รับกอลั่ม ลุงแอนดูตอบคำถามจิ้ กรี๊ดดดดด (ว่าแต่พี่พลัมหายไปไสและอ้ะ พี่พลัมเก่งตอบปัญหาออก)

สงสัยติดหนุ่มอยู่ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กอลลั่ม ฮี่...

โหลดฟรีรายเดือนสะดวก

นิตยสารรายเดือน กร๊าก มีที่มายังงี้นี่เอง

งง

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 79