หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ flash เขียนหนังสือครับ  (อ่าน 6847 ครั้ง)
คือว่าต้องการทำแฟลตที่เขียนหนังสือครับ
แบบว่า เราใช้รูปดินสอในการเขียน
แล้วก้อให้ปลายดินสอนนั้นเลื่อนตามตัวอักษรครับ
อยากทราบวิธีทำจังครับ   
     ขอบคุณมากนะครับ
ผมใช้ เทคนิคทำ mark ครับ
3 layer

layer 1 ดินสอที่ animat เขียนหนังสือตามไกด์แล้ว
layer 2 mark
layer 3 ตัวหนังสือ

เครื่องนี้ไม่มี flash ไว้ดึกๆจะทำให้ดูครับ

มีอีกวิธีไล่ลบทีละเฟรม  หมีโหด~ แบบนี้ต้องถึกหน่อยแต่เนียน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ครับ ขอบคุณนะครับ
 แล้วถ้าเกิด เราต้องการแบบว่า ให้ตัวอักษรนี้โผล่มาเหมือนเขียนจริงละครับ
เราต้องทำไงหรอครับ

ไล่ลบทีละเฟรม  หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้อาฟเต้อเอฟเฟก ทำ mask ก็ได้ มันจะง่ายกว่าแฟลช
ถ้าเป็น text ธรรมดาหรือไฟล์จากอินลัส น่าจะเซฟออกมาเป็น .swf ได้เลยมั้ง 
ไม่รู้ ไปลองดูละกัน

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1]