หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ActionSctipt เมาส์จิ/ปล่อย  (อ่าน 19151 ครั้ง)
http://www.page-flip.com/new-demos/01-simple-catalogue/index.htm   ตัวอย่าง <<<  เปิดไป หน้า 2  เอาเมาส์ จิ รูปภาพ ต้นหญ้า หน้า 2 ดู

ผมอยากทำแบบ รูปภาพนั้นอ่าครับ   พอเอาเมาส์  จิ แล้ว ม่านดำๆๆก็ออกมา  พอ เอาเมาส์ออก  ม่านดำๆๆ ก็ หายกลับเข้าไปที่เดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2007, 22:41 น. โดย chao123456 » บันทึกการเข้า
ทามาต้อจิด้วยละคะ  หมีโหด~ 

งง อย่างแรงเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
จิ แปลว่าอะไร งง  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.

ก็ อา ม้า ไป จิ งาย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มาบอกว่า ถ้าถามหาความช่วยเหลือด้วยภาษาวิบัติที่นี่
มักจะไม่ค่อยได้ัรับความช่ืวยเหลือครับ

ลองถามใหม่ ด้วยภาษาไทยที่ถูกต้องสิครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ดูตัวอย่างจาก Link ด้านบนเลยครับ
 จริงๆๆ แล้ว ผมอยากทำแบบในรูป อ่าครับ

เอาเมาส์ไปจิแล้ว ม่านดำๆๆ ออกมา  พอเอาเมาส์ออกจากรูป  ม่านดำๆๆ ก็ กลับเข้าไปที่เดิม
ขอถามหน่อยครับ  ไม่ได้กวนนะ   จิ  นี่ คือ  จิ้มหรือเปล่าครับ  เพราะในแฟลช มันมี การ จิ้มหรือการกด  กับการเอาเมาส์ไปโดนเฉยๆโดยไม่ได้กด 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คือผมก็เข้าใจว่าแต่ละภูมิภาคมีภาษาถิ่น
เราจึงต้องมีภาษากลาง เอาไว้สำหรับสื่อสารกับคนหมู่มากให้เข้าใจได้ครับ

งงอ่ะจิ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มาบอกว่า ถ้าถามหาความช่วยเหลือด้วยภาษาวิบัติที่นี่
มักจะไม่ค่อยได้ัรับความช่ืวยเหลือครับ

ลองถามใหม่ ด้วยภาษาไทยที่ถูกต้องสิครับ

ขอเบิ้ลช่วยเจ้าของกระจู๋หน่อย เห็นแล้วไม่สบายใจ

ภาษาถิ่นไม่เรียกว่าเป็นภาษาวิบัตินะครับลุง

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อ๋อตอนนี้เขาลบแล้วครับพี่เมื่อกี้บานเลย  ฮิ้ววว   ลุงอ๋าคงหมายถึงตรงนั้นมั้ง

ผมขอ ตั้งหัวข้อใหม่ได้มัย ครับ T^T  /// คุย เครื่อง จิ กาน ซะง้าน ง่า T^T  
ขอเบิ้ลช่วยเจ้าของกระจู๋หน่อย เห็นแล้วไม่สบายใจ

ภาษาถิ่นไม่เรียกว่าเป็นภาษาวิบัตินะครับลุง

ครับ ไม่สบายใจเหมือนกัน
ที่วิบัติน่ะไม่ได้หมายถึงคำ่ว่า จิ ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
http://www.page-flip.com/new-demos/01-simple-catalogue/index.htm   ตัวอย่าง <<<  เปิดไป หน้า 2  เอาเมาส์ วางบน รูปภาพ ต้นหญ้า หน้า 2 ดู
ผมอยากทำแบบ รูปภาพนั้นอ่าครับ   พอเอาเมาส์  วางบนรูปภาพ แล้ว ม่านสีดำๆก็ปรากฎ ออกมาให้เราได้เห็น  พอ เวลาเอาเมาส์ออกจากรูปภาพต้นหญ้านั้น  ม่านสีดำๆ ก็ ได้จางหายกลับเข้าไปที่ดังเดิม

ดูตัวอย่างจาก Link เลยนะครับ ขอบคุณครับ               ดูตัวอย่างจาก Link เลยนะครับ ขอบคุณครับ
               ดูตัวอย่างจาก Link เลยนะครับ ขอบคุณครับ               ดูตัวอย่างจาก Link เลยนะครับ ขอบคุณครับ
ไม่ต้องตั้งใหม่ครับ ขอรวมละกัน

ถ้าถามถูกใจเดี๋ยวก็มีคนตอบเองล่ะ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
...

ผมไม่ผิด  ฮือๆ~
คำให้การของผมจะเป็นประโยชน์ในชั้นศาล ต่อไป

หน้า: [1] 2 3