หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ประจำเดือนธันวาคม 2550  (อ่าน 58712 ครั้ง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย ล่อซะยากเชียว!!!!
ส่งก่อนได้เปรียบครับ  ปลื้ม

๒๕๕๐  ปีมหามงคลฯ
ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ไหว้

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
 เฮ้ย!? โอ้ว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไปไม่เป็น เลยโจทย์นี้  (เหงื่อแตกพลั่ก)
คุณ สุราลิซึ่ม น่าจะรีทัชภาพกับเขียนคำนะคะ ก็สวยแล้ว อิอิ อืมมมมห์

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นเจ้าอาวาส ชนะเจ้าอาวาส ก็เป็นมารไง หุหุ
เอ่อ แต่งรูปในหลวงแบบนี้มันจะดีเหรอ  ไอ้มืดหมี
คิดไรไม่ออก ว่าจะทำรูป TAM 2550 แต่หารูปไม่เจอ มันจะวันพ่อแล้วนี่ เลยทำซะเลย ยิ้มน่ารัก

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นเจ้าอาวาส ชนะเจ้าอาวาส ก็เป็นมารไง หุหุ
คือมัน  ไอ้มืดหมี

แล้วชื่อก็อยู่ด้านบนด้วยนะ  ไอ้มืดหมี
แล้ว เอ่อ ไม่รู้  ไอ้มืดหมี
คิดไม่ออกแฮะ 2550

long live the king by queen แหะๆ  ง่ะ

รู้สึกแปลกๆกับรูปที่ป้าควีนทำแฮะ  ไอ้มืดหมี
(แปลกในทางไม่ดีด้วยแฮะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2007, 12:51 น. โดย Annkemon ^o^ » บันทึกการเข้า

คืองี้ครับ

เป็นที่รู้กันว่า พระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวง-พระราชินีนี่
ไม่ควรนำมาตกแต่งประดับ หรือรีทัชจนเสียความสง่างาม
หรือใช้ตัวอักษรพาดขึ้นไปเหนือพระองค์ให้เสื่อมพระเกียรติ
(จริงๆ เขามีกฏแม้กระทั่งว่า ห้ามใช้ตัวอักษรเล่นลวดลายในพระบรมราโชวาทด้วยนะครับ)
อย่างหนังสือพิมพ์รายวันเขายังนำข่าวพระราชกรณียกิจไว้บนสุดของหน้า
หรือนิตยสารต่างๆ เมื่อมีหน้าปกเป็นเชื้อพระวงศ์ ก็จะนำหัวหนังสือไว้ด้านล่างสุดแทน

ดังนั้นการจะมีผีเสื้อหรือตัวอักษร สี หรือใส่แส้น ScanLine หรือแม้แต่การรีทัชให้ฟุ้ง
สำหรับพระบรมฉายาลักษณ์พระราชทาน ก็คงไม่เหมาะสมนะครับ
อันนี้พูดในฐานะคนที่ทำสื่อละกัน

แต่สำหรับน้องควีนจัง เข้าใจว่าเป็นเด็ก(หรือเปล่า - แต่จะอ้างว่าเด็กก็ไม่ถูกเพราะที่นี่ก็มีเด็กเยอะอยู่)
ถ้ารู้แล้วก็เปลี่ยนเป็นภาพที่ดูสง่างามกว่านี้ก็ได้ครับ (กด Edit เพื่อแก้ไขโพสต์)

อย่าลืมว่าโจทย์ 2550 นี่กว้างยังกะทะเล เราจะทำเรื่องอะไรก็ได้ที่ "2550"  เลยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอบอ้าง
อย่าลืมว่าโจทย์ 2550 นี่กว้างยังกะทะเล เราจะทำเรื่องอะไรก็ได้ที่ "2550"  เลยนะ
ขอเตรียมงานซักพัก กลางธันวาจะมาส่ง
ได้ idea และ ^^'

เว็บเด็กหนังจ๋าาา อย่าเพิ่งลบข้อมูลนู๋น๊าาา

สามกัีบพี่โอ้เอ้ส่งแฟลชเค้าดาวเลย กร๊าก
 ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12