หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสามารถสร้างฟ๐นต์ป้ายจราจรได้  (อ่าน 14055 ครั้ง)
ฟ๐นต์ป้ายจราจรแบบป้ายจราจรของกรมทางหลวงครับ หาไม่เจอครับ มีแต่แบบใกล้เคียง อยากเอาแบบเหมือนที่สุด อ้วก หน้าแตก (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) น้องดำ ขี้
ผมไม่สามารถ  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ถ้าจะเอาแบบเหมือนเป๊ะ คงไม่มี เพราะผมก็เคยหาอยู่เหมือนกัน อี๋~
จนสุดท้าย ตัดสินใจทำเอาเองดีกว่า

ผลออกมาก็ได้แค่คล้ายๆ
แต่ก็พอเอาไว้ใช้แก้ขัดได้
ถ้าอยากได้ จมล.มาละกัน
เอามาปล่อยเลยก๊าบ อ๊ากกกก หื่นนนนน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 :42:ไม่ได้หวงนะครับ
แต่แบบว่า ฟอนต์ตัวนี้ผมไม่ได้ออกแบบเองเลยซักตัว (ลอกมาทั้งดุ้น)
แบบไปถ่ายรูปตามป้ายข้างทางแล้วเอามาแกะทีละตัว จนเสร็จ
ตานี้ไอ้จะเอามาปล่อย มันก็ยังไง ยังไงอยู่ เลยเก็บเอาไว้ใช้เอง แต่ถ้ามีคนขอผมก็ให้นะ

ถึงตอนนี้ผมก็ยังอยากรู้อยู่นะครับว่าฟอนต์นี้ ชื่ออะไร งง
ผมว่า (เดาเอาครับ) มันไม่มีมาในรูปของ "ฟอนต์" มาก่อน
ฟอนต์ที่แปลว่า โปรแกรมคอมพิวเตอร์ที่ประกอบด้วยเส้นตรงเส้นโค้งและชุดคำสั่งต่างๆ ที่ใช้ในคอมน่ะครับ

แต่ถ้า "รูปลักษณ์" ของตัวอักษรนี่
ปัจจุบันฟอนต์ที่ออกแบบมาส่วนหนึ่งต่างก็แกะมาจากที่มีอยู่ทั้งนั้นแหละครับ
เว้นแต่ฟอนต์ที่ดีไซน์ใหม่เลย (ซึ่งก็มีอีกส่วนหนึ่งที่พัฒนามาจากรูปแบบที่มีอยู่เช่นกัน)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ผมอยากได้ครับ...แต่ จมล. ย่อจากไรครับ งง งง
เราก็อยากได้อ่ะครับ ถ้าได้แล้วก็ส่ง จมล. มาบอกกันบ้างนะครับ ไหว้

??? งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2007, 09:42 น. โดย วันสว่าง » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
จมล. ก็ จดหมายลับ ไง
เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมจะฝาก คุณแอนนนน ปล่อยในหน้าดาวน์โหลดละกัน ดีมั๊ย
กรี๊ดดดดด แฮ่ จองคิวเลยเพ่

:42:ไม่ได้หวงนะครับ
แต่แบบว่า ฟอนต์ตัวนี้ผมไม่ได้ออกแบบเองเลยซักตัว (ลอกมาทั้งดุ้น)
แบบไปถ่ายรูปตามป้ายข้างทางแล้วเอามาแกะทีละตัว จนเสร็จ
ตานี้ไอ้จะเอามาปล่อย มันก็ยังไง ยังไงอยู่ เลยเก็บเอาไว้ใช้เอง แต่ถ้ามีคนขอผมก็ให้นะ

ถึงตอนนี้ผมก็ยังอยากรู้อยู่นะครับว่าฟอนต์นี้ ชื่ออะไร งง

เปลืองเมมกล้องแย่เลยสิท่าน

จะรอนะครับ ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
ขุดๆๆๆ โวย
เพราะไม่รู้จะไปโพสต์ที่ไหน น้องดำเหงื่อตก

เอาฟอนต์ไปใช้ในตลาดเก่าที่สุพรรณ ลูกค้าชอบมากครับ ไหว้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: [1]