หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ฟอนต์เป็นภาษาไทยไม่ได้  (อ่าน 9166 ครั้ง)
คือเราพิมพ์ในPhotoshopไมได้แต่ก็เป็นฟอน์ตที่โหลดจากเว็บนี้แหละ ทำยังไงให้พิมพ์ได้ ตอบหน่อยนะ
photoshop อะไรครับ ผมก็พิมพ์ได้ปกตินะครับไม่เห็นเป็นอะไรเลย   งง

หดเหก
อ๋อ Photoshop หดเหก เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรา จขกทเองนะ จะมาตอบว่า Photoshop 7.0
ฟอนต์ซิป้า?

ใช่เราใช้ฟอน์ตซิป้าอะ
อาจจะต้องเปลี่ยนรุ่นของโฟโต้ช็อปครับ
เพราะรุ่น 7 มันเก่าเกินกว่าที่จะรองรับฟอนต์มาตรฐานใหม่ๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่ทำไมภาษาอังกฤษพิมพ์ได้ละ
เพราะรุ่น 7 มันเก่าเกินกว่าที่จะรองรับฟอนต์มาตรฐานใหม่ๆ ครับ

ขอถามว่า ปกติผมใช้illus 10
แล้วได้font ตระกูล TH มา
เช่น TH Krub,TH Srisakdi

แล้วพอเปลี่ยนfont แล้วมันไม่ได้
เปลี่ยนเป็น Illus CS2
ก็ไม่ได้ นอกจากจะพิมพ์ขึ้นมาใหม่ (ใน CS2อ่ะนะ) ถึงจะได้
เพราะปกติจะก็อบงานจาก word มาแล้วเปลี่ยน font

ต้องทำยังงัยครับ

ขอด่วนจ้า
ขอด่วนคงลำบากใจครับ
ไปเร่งเอาคำตอบจากคนตอบนี่ น่ากลัวนะครับ

ไม่เคยใช้อีรัตน์เลยไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง
แต่รู้แค่มันเปลี่ยนระบบเข้ารหัสตัวอักษรภายในหมดเลย ทำให้ใช้กันไม่ค่อยได้
ดังนั้นก็ลองก็อปเอาไปวางใน Notepad ทีนึง แล้วก็อปจากที่นั่นมาใส่ cs2 ดู
หรือถ้าไม่ได้อีกก็ลอง พิมพ์ใหม่ครับ ลันล้า

ขอถามว่า ปกติผมใช้illus 10
แล้วได้font ตระกูล TH มา
เช่น TH Krub,TH Srisakdi

แล้วพอเปลี่ยนfont แล้วมันไม่ได้
เปลี่ยนเป็น Illus CS2
ก็ไม่ได้ นอกจากจะพิมพ์ขึ้นมาใหม่ (ใน CS2อ่ะนะ) ถึงจะได้
เพราะปกติจะก็อบงานจาก word มาแล้วเปลี่ยน font

ต้องทำยังงัยครับ

ขอด่วนจ้า

พิมพ์ใหม่โลด
เปิดข้ามรุ่น ก็แบบนี้ครับ

เปิดข้ามรุ่น คือ อะไรอ่ะครับ

เออ กับสมัครสาวกแล้ว ใส่ชื่อเมลล์เป็น hotmail มันเข้าjunk แล้วก็อ่านไม่ออก
ต้องเปลี่ยนเมลล์เป็นเมลล์อื่น เหรอครับ

ตอบไวมากครับ จนตกใจ
ขอบคุณครับ
คือเปิดจาก 10 มา cs2 ไง

หน้า: [1] 2