หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก logo หน่อยครับ  (อ่าน 14829 ครั้ง)
เนื่องจากตอนนี้ทีมงานหายากเหลือเกิน ผมจึงขอถือเอาเว็บฟอนต์เป็นที่พึ่งต่อไป

คืออยู่ดีๆ ผมก็คิดว่าโลโก้ภาษาอังกฤษมันแปลกๆ ตาว่ะครับ อยากเปลี่ยนเป็นภาษาไทย
ก็เลยลองร่าง logo แบบง่ายๆ มา 5-6 แบบ อยากให้ช่วยวิจารณ์ว่าแบบไหนน่าจะดูน่ารักงุงิ
แล้วอ่านง่าย ดูดี กว่ากัน

แบบที่ 1

แบบที่ 2

แบบที่ 3

แบบที่ 4

แบบที่ 5

แบบที่ 6

ทั้งหมดนี้เป็นตัวร่างๆ ครับ
เดี๋ยวจะทำให้มันดีกว่านี้
ชอบเบอร์สามครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ชอบแบบสี่ครับ แต่ต้อง ตบให้เข้าที่กว่านี้
ชอบเบอร์ห้าค่ะ  กร๊าก
ไม้โทแบบที่สามน่ารักมากครับ เป็นใบไม้นี่แหละ
ดูไปอาจจะคล้ายกับ http://getvanilla.com/
แต่เอ็งทำให้น่ารักกว่านั้นได้ ตูเชื่อ

ส่วนตัวยืนยังไม่ถูกใจ เข้าใจว่าคงต้องปรับอีก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบแบบที่สามค่ะ เหมือนต้นไม้ เข้ากับต้นกล้าดี

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
ชอบใบไม้แบบที่ 3 นะ แต่ตัวหนังสือชอบแบบที่ 4

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ชอบแบบที่ 3 นะ  กรี๊ดดดดด

เลยลองไปวาดเล่นๆดู

there are no regrets in life, just lessons . .
กรี๊ดดดดด มีช้างด้วย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ของเต่าชอบแบบที่ 3

ส่วนของจั๊ว 1 กับ 3 น่ารัก  กรี๊ดดดดด
ชอบแบบ 3 อ่ะ...ใบไม้น่ารักดี
แต่ไม่ชอบตรง ตอเต่า...

เกิด แก่ เจ็บ ตาย
รัก โลภ โกรธ หลง
ปลง...
ชอบแบบที่ 3 นะ  กรี๊ดดดดด

เลยลองไปวาดเล่นๆดู

กรี๊ดดดดด

เดี๋ยวจีบพี่จั๊วมาวาดรูปให้ดีกว่า  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
กรี๊ดดดดด

เดี๋ยวจีบพี่จั๊วมาวาดรูปให้ดีกว่า  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เกย์แอบ
เดี๋ยวจีบสามมาตุ๋ยดีกว่า  กรี๊ดดดดด
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
หน้า: [1] 2 3