หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็กลับมาแล้ว ก๊ากๆๆ  (อ่าน 24764 ครั้ง)
หลังจากหายหน้าหายตาไปร่วมปี ก็คลานซมซานกลับมาที่เดิม
เพราะด้วยความคิดถึง ( อาจารย์บังคับให้ทำฟอนต์ เลยนึกขึ้นได้ เหอะๆ )

อยากบอกว่าคิดถึงทุกคนมากๆ นะคะ ( คิดถึงจริงๆ )

จำกันได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วจะมาเยี่ยมบ่อยๆ นะคะ
ป.ล.เฮียแอนว่างๆ ก็ช่วยไปตอบคำถามเรื่องการทำฟอนต์หน่อยนะคะ จะโพสไว้ที่ถาม-ตอบน้อ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ถ้่าจำไม่ได้จะผิดไหมครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ผิด...แต่โกรธ จิ๊ โวย

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ก็เผยผิวใหม่สิครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตะกี้อุส่ารีบตามไปที่กระจู๋เผยผิว แต่ไม่มีวี่แววซะนี่  เศร้า

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ใครหว่า คุ้นๆ นึกไม่ออก  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
ตะกี้อุส่ารีบตามไปที่กระจู๋เผยผิว แต่ไม่มีวี่แววซะนี่  เศร้า
ใช่ๆ ไม่มีวี่แววชะนี  เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 หื่น  รอเผย

ใครเหรอครับ  ฮือๆ~
เจอละ ง่ะ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,6078.0.html
(ลาก่อนบอร์ดพี่แอน)

ยินดีต้อนรับกลับมาครับ
หวังว่าคราวนี้จะไม่คิดมากอีกนะ ลันล้า

อ้อน้องคนนี้ นี่เอง

แต่ถ้ารูปในอวตาล เป็นรูปของน้องจริงๆ

พวกพี่จะเอ็นดู
ยุงไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม
เลยทีเดียวเชียวนะจ๊ะห์  แหยะ
อุ๊ย ไม่คิดว่าเมื่อก่อนเขียนอะไรหล่อๆ แบบนี้ได้ด้วย กรี๊ดดดดด

อ้าวเวรกรรม หน้าแตก
จู๋นี้จั่วหัวด้วยชื่อตูนี่หว่า
แต่ไหงผู้ถูกพาดพิงกลับเพิ่งได้เข้ามาดูซะงั้น

อ่านมาทุกหน้าแล้ว
ความเห็นยังไม่ตกตะกอนดีครับ
แต่โดยสรุปความจากผม - ผู้ที่สร้างจักรวาลเอ็กซ์เม็นแห่งนี้ขึ้นมา
อยากจะบอกว่า สิ่งที่คุณบอกว่า "มันเปลี่ยนไป" นั่น
ไม่ได้เฉพาะกับฟ๐รั่มนี้ สังคมนี้หรอกครับ
มันเป็นไปกับทุกๆ สังคมนั่นแหละ

คบเพื่อนคนนึงไปนานๆ พอเพื่อนมีแฟนก็บอกเพื่อนไม่เหมือนเดิม
กินข้าวแกงร้านนึงอร่อยถูกใจ แต่พอเปลี่ยนแม่ครัวใหม่ก็บอกว่าไม่เอารสชาตินี้
ฯลฯ

ก่อนจะคบกับคุณ เพื่อนคุณก็ผ่านคนอื่นมาเยอะแยะ
ถึงแม้จะมีแฟน แต่มันก็ยังเป็นเพื่อนสนิทคุณเหมือนเดิม
มันต้องเปลี่ยนตัวเองไปตามเวลา

ก่อนคุณจะกินข้าวแกงร้านนี้ นโยบายของร้านก็คือ
จะเปลี่ยนแม่ครัวทุกๆ 3 เดือน เพื่อกันการยักยอกเงินร้าน

คุณรู้ไหมครับว่า
จักรวาลมันไม่ได้สร้างมาตอนที่คุณเกิดและดับไปพร้อมๆ กัน
มันมีมาอยู่แล้ว ค่อยๆ เติบโต และเป็นไป

ความคาดหวังของคุณคือความประทับใจแรกที่อิ่มเอมที่สุดจากสิ่งที่พบ
แต่พอเห็นความเปลี่ยนแปลงซึ่งเป็นอนิจจังของทุกๆ อย่าง ก็ตัดพ้อ
ถ้ารักจะอยู่กับสิ่งใด คุณก็ต้องรับความเปลี่ยนแปลงนั้นให้ได้ครับ

สำหรับผมเอง คิดว่าไม่ว่าจะนานแค่ไหน ที่นี่ก็ยังน่ารักเสมอ
ระบบที่ช่วยๆ กันวางไว้ (เห็นเลยว่ากว่าจะกลมกล่อมขนาดนี้ ตูไม่ได้วางคนเดียวแน่ๆ) ก็อร่อยดี
อะไรที่ตึงไป พอมีกระจู๋นี้เข้ามาเตือนก็ช่วยทำให้หย่อยไปได้บ้าง
และในทางกลับกัน อะไรที่หย่อนไป ก็ช่วยกันขันให้แน่น
ออกจะน่ารักจะตายไป ฮิ้ววว

แถมพก - ปวารณา
- นิ้งซึ่งเป็นสาวกที่น่ามาคุในยุคแรกๆ มาพักหลังๆ นี่นานมาแล้ว กลายเป็นคนพูดรู้เรื่องขึ้นมากครับ
- บักเจฟ บักแม็ค และบางทีก็บักก๊อพ ไงก็ช่วยระวังการใช้คำพูดกับขาจรหรือสาวกใหม่ๆ หน่อยเด้อ
- จู๋นี้เดี๋ยวจะจับขึ้นหิ้งครับ ชอบเป็นการส่วนรวม

กดอ่านจู๋นั้นตั้งนาน ชอบแฮะ
เพราะอีกพักนึง ไม่นาน มันก็จะมีปรากฏการณ์แบบนี้เวียนมาอีกระลอก
แล้วก็ต้องมานั่งอธิบายกันเหนื่อยอีกทีด้วยเหตุผลเดิมๆ กร๊าก

อ่านไปอ่านมาเจอโพสต์นี้ของหลั่ง นี่ก็หล่อไม่เบา

ลองมองจากมุมมองที่เป็นกลางดู ไม่เข้าข้างตัวเอง และไม่เข้าข้างพวกนั้น

เรื่องวิบัตินั้น กระจู๋ ชิมิเคอะ ผมว่ามันก็วิบัตินะ อาจจะเป็นแบบภาษาพูดอะไรทำนองนั้น
ส่วนฟ๐นต์นั้นผมเห็นว่ามันเป็นลูกเล่นของเว็บมากกว่า เพราะชื่อ font คงไม่มีทางจดเว็บได้หรอก
จึงใช้ ศูนย์ เข้ามาแทน จึงทำให้เป็นเอกลักษณ์ของเว็บ และต้องการให้เว็บจำง่ายขึ้น ไม่จำผิด

ส่วนเรื่องภาษาวิบัติที่ใช้ๆกันตามแช็ทนั้น
คนที่เข้ามาในเว็บนี้ อาจจะปรารถนาดี คิดดี ต้องการความช่วยเหลือ ต้องการให้กำลังใจ
แล้วเข้ามาโพสในเว็บนี้
แต่เค้าอาจจะได้ติดภาษาแช็ทมา ซึ่งวัยรุ่นส่วนใหญ่ (เกือบทั้งหมด) ก็ใช้ภาษาบ้าๆบอๆแนวๆนี้
แต่ถ้าออกมาเป็นภาษาบ้าๆบอๆ ต่างดาว อ่านไม่ออกเลย ก็สมควรประนามครับ
แต่บางคนเค้าพิมพ์ผิดเล็กน้อย ก็ช่างเ้ค้าเถอะครับ
แต่พวกเราก็ไม่ควรไปด่าว่าเค้าเสียๆหายๆนะครับ ควรค่อยๆพูดกันดีว่า
ถึงยังไงเราก็ไม่สิทธิ์ไปด่าเค้ารุนแรงเสียๆหายๆหรอกครับ
ควรให้ความช่วยเหลือเค้า ควรพูดดีๆให้เค้าปรับตัว
ไปว่าเค้าอย่างนั้น บางคนไม่คิดไรมาก ต้องการความช่วยเหลือ ก็ยอมพูดดีๆ แต่พอได้ตามที่ต้องการแล้ว
เค้าก็หายไปเลย ไปสู่โลกภายนอก เค้าก็กลับไปใช้ภาษาวัยรุ่นเหมือนเดิม
บางคนบ้าๆบอๆหน่อย หรือไม่ชอบภาษาวัยรุ่นเหมือน หรือไม่ก็เห็นทางสว่าง ก็จะมาเป็นสาวกที่นี่
ส่วนบางคน รับไม่ได้ อยู่ดีๆไปว่าเค้า ไปด่าเค้า ทั้งที่เค้ามาดี เค้ารับไม่ได้ เค้าก็จะออกไปเลย
ไม่กลับมาที่นี่เลย กลับกลายเป็นว่าไปไล่เค้าเปล่าๆ

ผมว่าแอนตอนเริ่มสร้างบอร์ดนี้ คงกะให้สาวกคอยช่วยเหลือ แนะนำ ทักทาย กับคนที่คอยเข้ามาโหลดฟอนต์ที่นี่
คงไม่ได้ให้กะให้ไปไล่ชาวบ้านหรอกครับ
แต่บางคนวิบัติเข้ามาพูดไม่รู้เรื่องก็ต้อง บอกให้เค้ารู้เป็นธรรมดา

แล้วก็อย่างที่เจ๊กัมส์พูด
ถ้าเค้าไม่เข้ามาอยู่ในสังคมนี้เค้าก็ไม่รู้หรอกครับ ว่ากระจู๋ ฟ๐นต์ฺอะไรนั้น
เป็นมุกฮา เล่นๆ กันเท่านั้น เป็นศัพท์ในกลุ่ม
แต่พวกเราก็ไม่ได้วิบัติพร่ำเพรื่อ เหมือนบางคนที่เข้ามา
แต่พวกเค้าไม่กี่คนเท่านั้นที่จะเข้าใจ เพราะเราก็ดันไปไล่เค้าตั้งแต่แรกแล้ว

ต้องลองมองตัวเราเอง
เราเข้าไปหากลุ่มคนไม่รู้จัก ไปขอความช่วยเหลือ ไปแนะนำตัว
แต่เรากลับโดนเค้าด่า โดนเค้าถีบ
อย่างนั้นเราออกมาแล้ว เราคิดจะเข้าไปหาพวกเค้าอีกหรอครับ
ในทางกลับกัน กลุ่มคนนั้นถ้ามีคนใหม่เข้ามา แล้วเราไปว่าเค้า ไปถีบเค้า
แล้วกลุ่มเราจะมีสมาชิกใหม่หรอครับ นอกจากพวกเถื่อนๆดิบๆ เห็นแล้วถูกชะตากัน

ผมว่าถ้าเจอวิบัติเข้ามาไม่มาก ผมว่าพูดกันดีๆเถอะครับ
ถ้าวิบัติมากๆ แบบต่างดาวก็ควรจะพูดกับเค้าตรงๆ
แล้วก็ควรช่วยเค้าเถอะนะครับ
ให้เค้าเข้ามาอยู่ร่วมกับเรา เข้าใจเรา
แล้วเค้าก็จะไปแนะนำมา พอเค้าเข้ามาอยู่ในนี้
เค้าก็จะติดการใช้ภาษาที่ถูกต้องแล้วก็จะไปใช้ในชีวิตประจำวัน
(เหมือนสาวกหลายๆคนที่นี่ ผมเชื่อว่าตอนแรกพวกคุณก็วิบัติบ้างเหมือนกัน แต่พอได้เข้ามาอยู่ที่นี่
ก็เห็นคุณค่าของการใช้ภาษาที่ถูกต้อง)
แล้วถ้าคุณพิมพ์ผิด ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
สาวกที่นี่จะซ้ำเติม จะเตือน แล้วคุณก็จะจำคำนั้นไปจนวันตาย
ทำให้คุณเขียนได้อย่างถูกต้อง ไม่ผิิดครับ

เห้อ เขียนโคตรยาว
อ่านๆกันด้วยนะครับ

//เพิ่มเติมหน่อย

ควรเดินทางสายกลางครับ ตามพระพุทธเจ้า
ไม่ตึงไม่หย่อนเกินไป
ตึงเกินไปก็ขาดครับ

ตอนจบพระเอกเป็นเกย์ด้วยนะ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เออ ลองกด ประวัติการปั่นกระจู๋ของน้องเค้ามา

น้องเค้าวาดรูปเก่งนี่หว่า

^^
ชอบรูปนี้สุด

ไปเปิด ห้องแสดงงานโลด แล้วจะคอยชม  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2007, 03:11 น. โดย กัมส์~~~ » บันทึกการเข้า
วาดเก่งมากต่างหาก ป๋ากัมส์

หน้า: [1] 2 3 4 5