หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า อยากโพสต์อะไรก็มาเลย -_-'  (อ่าน 51412 ครั้ง)
แต่ข้าวได้ขอโทดไปแล้วนะค่ะทำไมยัยเดือนต้องเปรียบเทียบข้าวว่านอนในห้องส้วม ขี้กลางห้องอาหาร

เขายกตัวอย่างนะ
ไม่ได้ว่า
รูปประโยค เปรียบเทียบ

หรือว่าคุณสามารถนอนในห้องส้วมได้? ขี้กลางห้องอาหารได้?

ฉันใดก็ฉันนั้นอะค่ะ

ว่าแต่ คุณน้องข้าวอายุเท่าไหร่ครับ
ผิดก็รีบไปๆซะครับ สังคมเว็บบอร์ดแห่งนี้คุยกับแบบปัญญาชน  ไม่ใช้คำไม่สุภาพแสดงเจตนาหยาบคายต่อผู้ที่ไม่เคยรุ้จักกันมาก่อน  ซึ่งเป็นแบบอย่างที่ไม่ดี   ดังนั้นพิจารณาตัวเองแล้วก็ หายไปซะ อย่ามาต่อล้อต่อเถียงแสดงกิริยา แบบเด็กๆ

หรือจะเข้ามาด่า ผมอีกคนก็ได้ครับ   ผมไม่ด่าตอบหรอกเพราะผมไม่อยากเป็นอย่างคุณ
คำถามนี้สุภาพเหรอค่ะ หรือว่าคุณสามารถนอนในห้องส้วมได้? ขี้กลางห้องอาหารได้?

ฉันใดก็ฉันนั้นอะค่ะ
นอนในห้องส้วมไดขี้กลางห้องอาหารได้?มันตัวอะไรละค่ะ คำถามนี้สุภาพข้าวก่อนเหรอ

ดีกันนะ เดือน จุ๊บๆ
แจ๊คกี้  เจ๋ง +

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ว่าแต่ คุณน้องข้าวอายุเท่าไหร่ครับ
25 ค่ะ

ดีกันนะ เดือน จุ๊บๆ
25 แล้วนะครับพี่
25 จริงดิ ง่ะ
นึกว่าซัก 13 กำลังต้านสังคมอะไรประมาณนั้น
ชื่อสีสวยดีนะครับ เจ๋ง

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ขอคุมประพฤติเป็นการเริ่มต้นก่อนนะครับ

Today you , Tomorrow me.
ต๊าย...ม่วงอร่าม  เกย์ออก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอคุมประพฤติเป็นการเริ่มต้นก่อนนะครับ

ว่าไปตามกระบวนการ

25 แล้วก็ใจเย็นลงมั่งได้แล้วแหละ
แต่ตอนผม 25 ก็ไม่ได้ใจเย็นเหมือนกัน  ยิ้มน่ารัก

ผมยังอยากเห็นคุณ ข้าว ใจเย็นแล้วพิจจารณา
เรื่องทั้งหมดดีๆ นะครับ

แล้วทุกสิ่งก็ผ่านไป

ไหว้

ยิ้มน่ารัก 25 นี่แก่เกินเกรียนแล้วครับคุณน้อง

คือว่าจะบอกว่า มีเยอะเลยครับ กรณีแบบคุณน้องข้าว
เข้ามาแบบ ไม่ถูก ทำตัวไม่ถูก หรือบางที อาจจะทำผิดกฎกติกาของบอร์ดแบบไม่รู้

แต่เราจะแนะนำให้รู้ด้วยการให้เข้าไปอ่านกติกา
ส่วนมากจะ หงุดหงิดที่โดนต่อว่าบ้าง

แต่ถ้าอยู่ไปนานๆจะรู้ว่าสังคมที่นี่จะมีระเบียบเรียบร้อยอยู่ในกฎระดับนึง

และการที่ คุณน้องข้าว ใช้วาจาหยาบคายระดับต่ำมากๆเลยครับ

ถ้าพูดแบบนี้กับเพื่อนก็คงเฉยๆ
แต่นี่เป็นเวบบอร์ดนะครับ
ถ้าน้องใช้คำแบบนี้ ทำให้เค้าเห็นเลยว่าน้องไม่มีมนุษยสัมพันธ์ที่น่าประทับใจเลย

แน่นอนครับ บางทีวาจาที่พูดกับน้องอาจจะดูรุนแรงไปบ้าง แต่ไม่ได้ใช้คำว่า

ตีน มึง สัตว์ หมา เหี้ย อะไรกันเลย
ใช้วิธีพูดด้วยเหตุผลกันมากกว่า

ถ้าคุณน้องข้าว ไม่สามารถจะรับได้ หรือไม่ชอบเวบบอร์ดนี้
ก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้ารักจะอยู่ หรืออยากจะมีสังคมรวมกันในนี้ ลองปรับเปลี่ยนแนวความคิดไหมครับ
ที่นี่มีอะไรมากกว่า ด่าด้วยคำพูดแบบนี้นะครับ

ส่วนการโพสเพลง
มี กระทู้สำหรับการโพสเพลงอยู่ครับ

และการแค่โดนลบกระทู้ ไม่ได้ทำให้ คะแนนการเรียนต่อปริญญาโท ลดไปหรอกครับ
ใจเย็นๆกันหน่อยนะ สาวกเก่าสาวกใหม่

บางที บางคนก็แรงเกินไปเหมือนกัน ใจเย็นกันหน่อยเหอะเฮ้ย อากาศก็ไม่ได้ร้อนนะเฮ้ย
+ เฮีย  เจ๋ง

25 จริงดิ ง่ะ
นึกว่าซัก 13 กำลังต้านสังคมอะไรประมาณนั้น

คิดเหมือนกันเลย  กร๊าก

ใช้คำรุนแรงนะคะ เพิ่งจะเริ่มแท้ๆ  ง่ะ

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13