หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า อยากโพสต์อะไรก็มาเลย -_-'  (อ่าน 51414 ครั้ง)
เอ้า อยากโพสต์อะไรก็มาเลย -_-' 

อะไรค่ะ มีการลบทิ้งด้วยเหรอค่ะ โพสต์เพลงก็ลบเหรอค่ะเพลงออกจะไพเราะเพราะจาตาย

ไหนว่าแตกฟองค่ะ เอ้า อยากโพสต์อะไรก็มาเลย -_-'

โพสต์แจกเพลงถึงกลับต้องลบทิ้งเลยเหรอค่ะ ผิดมากใช่ป่าวค่ะ  ชิ

ถ้าผิดมากถึงขนาดต้องลบก็ขอโทษจากใจค่ะ  กรี๊ดดดดด

ข้างล่างคือข้อความที่ถูกลบไปค่ะ อยากให้ทุกคนช่วยบอกหน่อยค่ะสมควรโดนลบจริงๆเหรอค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

เพลง / Title : เพียงสองเรา
ศิลปิน / Artist : บิว กัลยาณี

โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล ลมพัดลมเพไร้จุดหมาย
น้องนุ้ยถอดใจหมดแรงพลัง
พอดีพี่ชายมาช่วยไว้ มาคอยเกื้อหนุนให้พอมีหวัง
ขอนไม้พุพังยังมีใจ

ปริ่มปริ่มจะจมอยู่รอนรอน ต้องเป็นภาระให้พี่ชาย
รับน้องเอาไว้ ลอยไปด้วยกัน
น้องนุ้ยก็เพียงตัวน้อยน้อย สองมือสองเท้าวกน้ำให้ทัน
เราสองช่วยกันทั้งกายและใจ

* ต่อให้เรือลำใหญ่แล่นมา
ให้ผ่านเลยไปไม่เอ่ยคำขอร้องใคร

** เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้ จะไม่แลมองเรือลำไหน
โอบกอดไว้แม้คลื่นลูกใหญ่ซัดมา
เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้ สุดแต่ลมแต่ฝนแต่ฟ้า
โปรดเมตตาสองเราไม่อยากพรากกัน

โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล ลมพัดลมเพไปตามกระแส
น้องนุ้ยอ่อนแอแต่ยังซึ้งใจ เพียงเรามีกันคอยดูแล
ถึงยังฝั่งฝันหรือจมหาย ไม่ว่าอย่างไรเราพาไปด้วยกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2007, 12:57 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

ดีกันนะ เดือน จุ๊บๆ
อยากโพสเพลงเชิญทางนี้

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,5697.0.html

และขอลบลิงก์โหลดเพลงออก

Today you , Tomorrow me.
มันซ้ำน่ะครับ  อืมมมมห์

ซึ่งหมายความว่าผิดกฎข้อที่สี่ร้อนหกสิบสาม
ที่ว่าด้วย การใช้กระจู๋อย่างพอเพียง
โดยมีข้อแนะนำดังนี้

กรุณา คุ้ยกระจู๋ ก่อนที่จะ ตั้งกระจู๋ ขึ้นมา

เพื่อป้องกันการมีกระจู๋ซ้ำซ้อน เจ้าของกระจู๋คนเก่าเขาจะงอนเอาได้  ชิ
(จริงๆ แล้วมันเกี่ยวกับเรื่องหายากด้วยอีกนั่นแหละ)

//  ฮือๆ~  โดนตัดหน้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ข้าวผิดเองก็ได้   ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~กรี๊ดดดดด<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2FDG7APAD&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2FDG7APAD&amp;Autoplay=0</a>]
ข้าวผิดเองก็ได้ เศร้า ฮือๆ~ ฮือๆ~
 เศร้า ฮือๆ~ข้าวผิดเองก็ได้
 เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2007, 13:27 น. โดย นานา บ้าวันพีซ » บันทึกการเข้า

ดีกันนะ เดือน จุ๊บๆ
ด้านบนมีข่าวประกาศอยู่นะครับ

ข่าว: สาวกใหม่ที่เพิ่งสมัคร รบกวนอ่าน กติกา ให้ละเอียดด้วยนะครับ จะได้ไม่ซวย

และขอลบลิงก์ที่เห็นว่าไม่เหมาะสมออกครับ

สมัครใหม่ใจเย็นๆ เน้นอ่านก่อนครับ แสดงความเห็นตามสบาย

Today you , Tomorrow me.
 ใครก็ทำผิดกันได้ครับ แต่ถ้าผิดแล้วต้องรู้จักปรับปรุงตัวนะครับ ข้อเสนอแนะจากพี่ๆข้างบนเป็นคำแนะนำที่ดีครับ ลองทำดูครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เพลงมาจากไหน ง่ะ ไม่ชอบเลยแหะชอบยัดเยียดให้ฟัง  จะทำอะไรก็ใช้สมองหน่อยนะครับ อย่าเอาแต่ใจ
รำคาญ ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก ไม่ผิดมากหรอกค่ะ แค่กระทู้ซ้ำน่ะ
อย่างที่พี่ๆข้างบนบอกไปนะคะ มีกระทู้ให้โพสเพลงแล้วเน้อ
ใจเย็นๆค่ะ ค่อยปรับตัวไป

// เอา autoplay เพลงออกก็ดีเน้อ  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ยินดีต้อนรับครับ

อเมริกาที่บอกว่าเสรีนักหนา เอาเข้าจริงก็มีกฎนั่นกฎนี่ยุบยิบไปหมด
มาดูประเทศไทยด้วยกันที่บ่นกันจะตายว่าเผด็จการทหารทำให้อิสรภาพเราสูญสิ้น
แต่เด็กในบ้านเราก็ยังดูทีวีที่ขึ้นป้าย ฉ ได้หน้าตาเฉย

ไม่เกี่ยวกันใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ครับ คุณผิด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยินดีต้อนรับครับ

อเมริกาที่บอกว่าเสรีนักหนา เอาเข้าจริงก็มีกฎนั่นกฎนี่ยุบยิบไปหมด
มาดูประเทศไทยด้วยกันที่บ่นกันจะตายว่าเผด็จการทหารทำให้อิสรภาพเราสูญสิ้น
แต่เด็กในบ้านเราก็ยังดูทีวีที่ขึ้นป้าย ฉ ได้หน้าตาเฉย

ไม่เกี่ยวกันใช่ไหมครับ

ถ้าใส่แว่นก็ต้องเกี่ยวค่ะ  อืมมมมห์
ถ้าเป็นชาวนาก็ต้องเกี่ยวเหมือนกัน ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอใช้สิทธิ์ผาดพิงครับ ท่านประธาน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตูว่าแล้ว กร๊าก

ถ้าเป็นชาวนาก็ต้องเกี่ยวเหมือนกัน ชิ

ไม่จำเป็นต้องเกี่ยวเสมอไปหรอกนะ

--อดีตนักศึกษาคณะเกษตรฯ ที่ไม่ใช้ชื่อเกษตร ณ มอ.--
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13