หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 31

ผู้เขียน หัวข้อ: อนุบาลงาน ActionSctipt  (อ่าน 311005 ครั้ง)
สี่วันนี้ งานเร่งบรรลัยเลยครับ
แต่พออ่านที่น้าแอดแนะนำแล้วไม่เข้าสมองเลยครับเดี๋ยวงานเสร็จจะมาอ่านใหม่ ง่ะ
 แต่อยากปั่นบอร์ด หมีโหด~

อ่าขอบคุณครับ + +

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เข้ามาเล่นของเล่นค่ะ  ปลื้ม

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ส่งการบ้านครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2008, 17:07 น. โดย เอ 24/7 » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทำแบบนี้คนนั่งข้างหลังก็มองไม่เห็นน่ะสิ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

(เหงื่อแตกพลั่ก) ยังไงนะครับ

กะว่าจะ quote ไว้ว่าาเป้น code แต่กลัวจะเป็นสปอยล์ เลยนวลไปอีกที  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 โวย ไม่ต้องลงเลยดิ
เอาผลมาแสดงเฉยๆ
แล้ว ก็ส่งงานทาง จมล. หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

โอเค แสดงผลไม่เป็น จักรีทำให้หน่อย  หมีโหด~

ขึ้นไปเก็บโค๊ดก่อน

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/842d0b608c809f5ebc0a4553a07c943a.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/842d0b608c809f5ebc0a4553a07c943a.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2008, 17:26 น. โดย จักรี(24) » บันทึกการเข้า

เอาไฟล์ swf มาอัพโหลดเลยเหมือนภาพไง  แกล้งรึเปล่าเนี่ย  โวย

ได้รับ จมล ของ คุณเอ แล้วครับ  โวย  เจ๋ง  ให้ 9 / 10 คะแนน ครับผมมมมม (  ฮือๆ~ อยากบวกให้ครับแต่ ทำไม่ได้ )

ตรวจดูแล้ว  โวย สคริปเจ๋งมาก แนวคิดเจ๋งด้วย ถูกต้องตามข้อบังคับทุกประการ
ส่งงานเกินคำสั่งอีกต่างหาก ฝีมือร้ายกาจมั่กๆ ข้าน้อยขอคาราวะ

ถ้าว่างพอ... รบกวนแก้ให้นิดนึงได้ไหมครับ

คือ ไม่เอา onEnterFrame รันตลอดเวลา ทั้งสองตัวครับ ผมก็ยังคิดไม่ออกว่าของคุณเอจะทำยังไง

ของผมกดแล้วค่อยรันครับ (แบบง่ายๆเร้ยย สคริปถึก ยาวเหยียด)

ถ้าแก้ได้ ให้ 10 เต็มครับ
และเดี๋ยวจะขออนุญาตเอาบางสคริปมาเรียนรู้และขยายแนวคิดกัน

ของผมยังให้คะแนนตัวเอง ไม่ถึง 7.5 เล้ย  ง่ะ

ไหว้ ขอบคุณครับ

คือว่าตอนนี้ใช้เป็นแค่ onEnterFrame อะครับ  ง่ะ

มีตัวอย่างกดแล้วให้รันบ้างมั้ยครับ  ฮือๆ~

เราสามารถ delete mc.onEnterFrame ได้ครับ หากไม่ใช้งาน

ประมาณว่า
แอบอ้าง

BT.onPress = function(){   
     mc.onEnterFrame = function (){
          // run function... bla bla bla ....
     }
}
BT.onRelease = function(){   
     delete mc.onEnterFrame
}

ขอบคุณครับ  ไหว้

อยากแตกหน่อจู๋นี้เป็นเรื่องๆ จังเลย
มันดีมากๆ เลยนะครับ
แต่ท่าทางตูจะไม่ทันแล้ว งงกะตัวอักษรเยอะๆ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แจ่มเลยครับพี่

แตนิดนึงนะครับ คือไอเส้นสีเทามันคลิกยากไปนิดน่ะครับ

ถ้าเพิ่มพื้นที่ให้คลิกออกมาข้างๆอีกนิดนึงจะดีมากๆเลยครับ ปลื้ม

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
จะสั่งให้มัน กด ปุ่ม uj  พร้อมกันแล้วทำงาน ต้องเขียนยังไงเหรอค่ะ พยายามเขียนตามที่อ่านกระทู้แล้ว ไม่ได้เลยค่ะ

if ((Key.getCode() == 85) && (Key.getCode() == 74)){

trace("กด u กับ j");

}
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 31