หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 31

ผู้เขียน หัวข้อ: อนุบาลงาน ActionSctipt  (อ่าน 311012 ครั้ง)
กรี๊ดดดดด

ลงทีละ 2000 ถูกทีสองงวดติด
เลยได้เป็นหมื่นเลยครับ
แต่มันมีเลขแค่ 4 หลักง่ะ โวย

ฮือๆ~ ฮือๆ~

สุดยอดเลยครับ เรื่อง mc tween นี่ทำให้งานง่ายขึ้นเยอะเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชื่อมันพิกลๆ

ผมลง 2000 ได้คืน 4000 ด้วยแหละ  เกย์ออก
เพราะเอ็ง นังเต่า โวย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เออ  ง่ะ ทำไมเลขมันไม่ชิดขวาฟะ เพราะเต่าแท้ๆ  ยิ้มน่ารัก

งานนี้ใช้ lmc_tween script แค่สองอัน

- อันแรก ใช้ tao.frameTo() วิ่งไปเฟรมที่แรนดอมออกมา
- อันสองใช้ แรนดอม tao.rotateTo() หมุนๆ

และตรวจจับ ตอนหยุด ด้วย onTweenEnd
พอหยุดก็เปรียบเทียบ รันฟังชั่นต่างๆ แล้ว เริ่มใหม่

ง่ายๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2008, 23:00 น. โดย ej_sing » บันทึกการเข้า

เค้าว่ากันว่า ตัวนี้ดีกว่า lmc_Tween ฮะ
http://blog.greensock.com/tweenliteas2

ผมก็ยังไมไ่ด้ลองเลย แต่ลองดูจากที่ เค้าทดสอบให้ดูมันไม่หน่วงจริง ๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอแวะชมก่อน กรี๊ดดดดด+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ๊ะ มันมีของ 2.0 ด้วยรึ นึกว่า 3.0 อย่างเดียว  เจ๋ง

แต่อ่านแล้วโค้ดมันยากกว่ากันหน่อยนึงง่ะ กร๊าก
ด้วยความมักง่ายเลยขอใช้ของ MC Tween ไปก่อนครับ
จนกว่าจะมีคนใ้กันเยอะๆ จะได้ลองเปลี่ยนดู

จากเกมส์คลิกนรก II ที่ล่อ Tab กันซะ คนทำหมดกำลังใจ  กร๊าก

ลองไปหามาเจอแล้ว  ไอ้มืดหมี โคตรโบราณเลยผม มันมีคำสั่งนี้มาตั้งชาตินึงแล้ว

แต่ไม่เคยรู้เลย  ไอ้มืดหมี

แอบอ้าง
_focusrect = false;

เป็น Property แบบ Global คือใช้รวมกันทั้งหมด ไม่ต้องมี Object หรือ mc มารองรับ
ถ้าเป็น false มันจะสั่งให้ไม่มีกรอบเหลืองๆ คือกด tab แล้วไม่มีการโฟกัสใดๆเกิดขึ้น
คำสั่งจะมีผลต่อเมื่อแสดงบน browser เท่านั้น

นับเป็นคำสั่งที่สำคัญสำหรับเกมส์ที่ใช้เม้าส์เป็นตัวเล่น กันการโกงกระจุย  ฮี่...

ว่าไปเกมส์ดังหลายๆเกมส์ก็ยังมีลืมที่จุดนี้เลย  หมีโหด~

ปกติแล้ว default จะสั่งเป็น true ไว้

อันนี้สั่งแล้ว ลองดูครับ

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/e14783489920120274560296d3ef916c.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/e14783489920120274560296d3ef916c.swf</a>

ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ต๊าย ชั้นเกลียดแก โวย

flash มีคำสั่งนี้ด้วยครับพี่น้อง

โค้ด:
yoyo();

กรี๊ดดดดด
มีปัญหานิดนึงครับ ฮือๆ~

คือผมลองโหลดตัวพรีโหลดไปลองดู มันดันขึ้น Unexpected file format

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ช่วยชี้แนะด้วย

ว่าจะลองใช้พรีโหลดซะหน่อย สงสัยมานาน

อ้อ ผมใช้ flash 8 นะครับ

ปล. เป็นบทความที่เยี่ยมมากครับ ให้กำลังใจครับ

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
flash มีคำสั่งนี้ด้วยครับพี่น้อง

โค้ด:
yoyo();

กรี๊ดดดดด
ใช้ทำการอันใดครับ ? กรี๊ดดดดด

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
มีปัญหานิดนึงครับ ฮือๆ~

คือผมลองโหลดตัวพรีโหลดไปลองดู มันดันขึ้น Unexpected file format

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ช่วยชี้แนะด้วย

ว่าจะลองใช้พรีโหลดซะหน่อย สงสัยมานาน

อ้อ ผมใช้ flash 8 นะครับ

ปล. เป็นบทความที่เยี่ยมมากครับ ให้กำลังใจครับ

ดัวนู้นเป็น Flash CS3 Format ครับ ต้องเปิดด้วย Flash CS3 ครับ

เดี๋ยวจะทำ Format Flash8 มาให้นะครับ

//อ่ะ ทำมาแล้วครับ วิธีใช้ก็ Preload มันมีไว้ทำไม ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2008, 16:42 น. โดย ej_sing » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 31