หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรประจำตัวประชาชน  (อ่าน 16199 ครั้ง)
อยากถามว่าเลยวันเกิดเรามาแล้วอะ ยังไม่ว่างที่จะไปทำเลย ทำไงดี เค้าให้เลยได้กี่วันอะครับ
แล้วถ้ามันเลยไปมากแล้วจะเสียค่าปรับป่าว ถ้าเสียเสียเท่าไหร่
ไปถามหลายที่แล้วล้วนบอกว่า "ไม่ทราบครับ ยังไม่ทำ"(รู้สึกเหมือนแก่ยังไงไม่รู้เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2007, 21:32 น. โดย โคล่าชาเขียว » บันทึกการเข้า

Life is like a box of choclates.
ประชาชา  ปลื้ม

Somewhere over the rainbow.
เสียค่าปรับค่ะ เพราะเราก็เลยวันเกิดไปเยอะเหมือนกัน
ต้องทำภายใน 3 เดือนหลังวันเกิดน่ะ  ถ้าหลังจากนั้น เดือนละ 20 บาทมั้ง
ถ้าเรื่องอื่นๆก็ ไม่พกบัตรประชาชนปรับ 100 บาท ทำบัตรประชาชนหายปรับ 200 บาท
มีปรับตอนหายด้วยหรอ  ไอ้มืดหมี

เคยทำบัตรหายเหมือนกัน แต่ก็ไปที่เขต ไม่ต้องแจ้งความก่อนด้วย
ไปแจ้งที่เขตได้เลย เสียค่าทำ 20 บาทอ้ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
รีบไปทำนะครับ
เพราะถ้าปล่อยให้แก่เกิน เดี๋ยวคนอื่นมาดูแล้วเห็นรูปในบัตรจะแซวเอา
ว่าทำไมตอนยอายุ 15 ถึงหน้าแก่จัง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพื่อนผมมันทำบัตรใบแรก ตอนอายุ20 ง่ะ

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ผมทำบัตรใบที่ 2 แล้ว ตอนไปทำสด.9ไม่ได้เอาบัตรไปเลยไปทำใหม่ซะเลย ใบแรกหน้าหล่อโคตรๆ ใบที่สองนี้เกรงสุดๆ ไม่รู้เกร็งบ้าอะไร หน้าอย่างส้นทีนเลยอ่ะ

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ใบแรกหล่อเหมือนกัน พอใบที่สองหน้า โหลๆลึกๆยังไงไม่รู้

เพื่อนผมอยู่บ้านนอกในบัตรถ่ายแบบทำหน้าตกใจตาเหวอๆ ทางอำเภอไม่ให้ถ่ายใหม่ เอือม
บอกเพื่อนผมว่าจะถ่ายใหม่ต้องให้ผู้บ้านกำนันไปรับรอง สุดท้ายเลยมาถ่ายในเมือง เสีย 20 บาทเอง

หมีเล็กไปทำช้าค่ะ
เสียค่าปรับ 80 บาท

แถมโดนลงชื่อเป้นผู้ต้องหาคดีอาญา  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

กร๊าก

ต้องคดี  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เคยต่อช้าไปเกือบ 2 ปี โดนปรับไป50บาท

เพราะมั่วนิ่มไปว่ามากี่ทีก็มีปัญหาทำไม่ได้ซักที กร๊าก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

เคยโดน 20 บาท ไม่ใช่เหรอคะ  งง

Las Noches Rubicundior
คือเรตขั้นสูงสุดก็ 50 บาทนะ จากที่เคยทำ

เคยทำช้าไปปีนึง ก็ 50 บาท สองเดือนก็ 50 บาท
ทำแบบ Smart card ไม่รู้จะเอาไปใช้อะไรบ้าง
สุดท้าย ถ่ายเอกสาร หน้า-หลัง  อี๋~

ผมไปทำตอนป่วยพอดีหน้าเหมือนโจรมาก เอือม
หน้า: [1] 2