หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเคลียร์ (แตกหน่อ)  (อ่าน 85406 ครั้ง)
ผมไม่กลัวนิวเคลียร์ นะ
ถ้ามันอยู่ในการรับผิดชอบของสังคมที่มีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมสูง

ปล.เพิ่งได้อ่าน

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ผมไม่กลัวนิวเคลียร์ นะ
ถ้ามันอยู่ในการรับผิดชอบของสังคมที่มีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมสูง

ปล.เพิ่งได้อ่าน

แล้วถ้าสร้างที่ไทยจะกลัวมั้ยครับ  อืมมมมห์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แล้วถ้าสร้างที่ไทยจะกลัวมั้ยครับ  อืมมมมห์
ฮิ้ววว จุ๊ๆ อุจส่าห์ บอกไปแล้ว
"สังคมที่มีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมสูง" << การเมืองยังทะเลาะกัน ยังโกงกิน ยังพูด คำว่า เรื่องของมึง เรื่องของกู ได้หน้าตาเฉยกันอยู่

สร้างจริง คงไม่แค่*กลัว*หรอกครับ วิตก และย้ายที่อยู่ไปห่างๆเลย(ถ้ามันมาอยู่ใกล้)
กลัวรุ่นหลานของหลานออกมามี4แขนน่ะครับ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
เท่ดีนะครับ เอาไว้ปราบเหล่าร้าย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาไว้ปั่นได้สองเครื่องพร้อมกัน ฮี่...

Reading Learning & Sharing
ปั่นฮ่ะ หมีโหด~
กลายพันธุ์ไปแล้ว เป็น Hulk หญิงตัวเขียวจอมพลัง
 กร๊าก

ขอโทดก๊าบบบบ

Reading Learning & Sharing

http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.php?clipTypeID=92
มีคลิปย้อนหลังของรายการชีพจรโลกครับ
รู้สึกจะดูในหมาย่างไม่ได้นะ

ขอบคุณครับพี่แอน ไหว้

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
สร้างก็ดีนะ
แต่ว่า เทคโนโลยีประเทศเราทำได้แค่ผลิตขนมเค้กปลาช่อน
ถ้าเราจะสร้างเตาปรมณู เราก็ต้องไปจ้างฝรั่งมาทำให้
ซึ่ง ถึงมันจะผลิตไฟได้ถูกลง แต่ค่าจ้างสร้างเราก็ต้องจ่ายหัวโตอยู่ดี
แล้วไอ้พวกนักการเมืองมารุมทึ้งอีก
แต่ถ้าไม่สร้าง
เราจะเอาพลังงานที่ไหนมาใช้ น้ำมันก็แพงจนไม่คุ้มแล้ว
และเราจะชักช้า ยึกๆยักๆ ไม่ได้แล้ว
สุดท้ายเราคงจะโดนบังคับให้ไปทางไหนซักทาง สร้างหรือไม่สร้าง เจ๊งหรือไม่เจ๊ง
ผมว่า
อีกหน่อยถ้าบริษัทโรงงานของไอ้นักการเมืองและไอ้พวกนายทุน มันไม่รู้จะเอาไฟถูกๆที่ไหนมาใช้
เดี๋ยวมันก็หาทางเอาเงินรัฐสร้างเตาปรมาณูให้เราได้มีไฟฟ้าถูกๆใช้เองแหละ เพราะมันจะได้ใช้ด้วย 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
แม้แต่ถนน รถไฟใต้ดินที่เห็นๆ อยู่นี่ก็กู้ญี่ปุ่น จ้างฝรั่งทำอยู่ดีแหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แม้แต่ถนน รถไฟใต้ดินที่เห็นๆ อยู่นี่ก็กู้ญี่ปุ่น จ้างฝรั่งทำอยู่ดีแหละครับ

ยังดีกว่าไปซื้อมาจากจีนนะพี่

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
แต่ถ้าไม่สร้าง
เราจะเอาพลังงานที่ไหนมาใช้ น้ำมันก็แพงจนไม่คุ้มแล้ว
และเราจะชักช้า ยึกๆยักๆ ไม่ได้แล้ว
สุดท้ายเราคงจะโดนบังคับให้ไปทางไหนซักทาง สร้างหรือไม่สร้าง เจ๊งหรือไม่เจ๊ง

ถ้าสร้างแล้ว มันจะลดการใช้น้ำมันเหรอครับ
ผมเห็นญี่ปุ่นก็ยังใช้น้ำมันกันอยู่เลย ลิตรละสี่สิบกว่าบาท (เมืองไทยก็ใกล้แล้ว กรี๊ดดดดด)

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

อ้าว เขายังไม่มีรถที่เติมนิวเคลียร์ได้เหรอครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เห็นว่าญี่ปุ่นกำลังพัฒนารถที่ใช้พลังงานไฟฟ้า แบบว่าเสียบปลั๊กชาร์ตไฟ แล้วก็วิ่งได้
ลดการใช้น้ำมัน เพราะไฟฟ้ามาจากโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์  คริคริ

ฮิ้ววว น้ำมันจากผลผลิตทางการเกษตร หายไปไหนแล้วล่ะ?
รอเวียดนามผลิตมาขายเหรอ แล้วเราก็ผลิตกากนิวเคลีย ให้ปลูกอะไรไม่ขึ้นแทน
เท่ห์ดีนะ

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17