หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเคลียร์ (แตกหน่อ)  (อ่าน 85409 ครั้ง)
http://www.oknation.net/blog/black/2008/01/23/entry-3

ไทยพร้อมจะมีโรงฟ้าฟ้านิวเคลียร์แล้วหรือ?
ติดตามใน "ชีพจรโลกกับสุทธิชัย หยุ่น" ช่อง 9 คืนนี้ 4 ทุ่ม

แอบอ้าง
คืนนี้  4 ทุ่มอย่าพลาดชม "ชีพจรโลกกับสุทธิชัย หยุ่น" ทางช่อง 9 .. เจาะทุกประเด็นของหัวข้อสำคัญว่า "ประเทศไทยพร้อมจะมีโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์แล้วหรือยัง?" ...ไม่ว่าคุณจะอยู่ข้างไหน, ต้องชมทุกแง่ทุกมุมของหัวข้อร้อนแรงนี้จากทุกมุมโลก, ทั้งที่เห็นด้วยและที่เห็นค้าน...

ไม่น่าพลาดครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงๆผมกลัวนะ เรื่องโรงไฟฟ้านิวเคลียในไทยเนี่ย   ง่ะ
ไม่ได้กลัวเรื่องมาตรการป้องกันของโรงไฟฟ้าว่าจะห่วยนะครับ แต่ผมกลัวคนไทยชอบเล่นพิเรณน่ะครับ

** รถไฟฟ้าใต้ดินชนกัน (สาเหตุมาจากการปลดล๊อคแบบแมนนวล)
** ท่าทศกัณฐ์กินน้าที่สวนสยาม สไปรอลถึงกับพัง

ต้องดูให้ได้

นักเขียนการ์ตูนรายปี

เผื่อโดนรังสี กลายพันธุ์เป็นมิวแตนท์  (อิอิ)

จะเห็นคนไทยเป็น X-Men กัีนก็คราวนี้แหละ

perfectionist
อย่าลืมตัวอย่างเรื่องเครื่องบินแอร์เอเชียเฉียดจะชนกะนกแอร์ที่เพิ่งเป็นข่าวด้วยนะครับ
กัปตันลืมดูระบบควบคุมอัตโนมัติ แล้วต้องมาบังคับหักเลี้ยวกันกลางอากาศ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เกรียนวัยดึก  อืมมมมห์
ขำๆน่ะ   

^
| เกรียนคิด

ถึงจะทำได้ แต่มันไม่ง่ายนะ เดี๋ยวก็มีชาวบ้านประท้วงอีกต่อนึง

จบแล้ว เห็นได้ชัดเลยว่า ประเทศอื่นๆที่เค้ามีโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ เค้าแคร์คนในประเทศมากแค่ไหน
(อย่างน้อยถ้าจะสร้างก็ต้องตะล่อมกันจนเหนื่อยล่ะ)

เออผมอึ้งนิดๆที่เจ้าหน้าที่ (จำชื่อไม่ได้) ที่ทำงานเรื่องโรงไฟฟ้า บอกเรื่องกากกัมมันตรังสี ว่าจะมีวิธีกำจัดยังไง
"เก็บกากไว้ในโรงไฟฟ้า ถึงเวลาที่โรงหมดอายุก็ปิด แล้วสร้างโรงใหม่" 

ง่ะ  ง่ะ 

รู้สึกจะเป็น ดร.ปินะสวัสดิ์นะครับที่พูด

เฮ้ย แต่มันก็จริงนะครับที่จะต้องเก็บเอาไว้แบบนั้น
ถึงครึ่งชีวิตของไอ้กากพวกนี้มันหลายแสนปีก็เหอะ
แต่คงต้องเก็บเอาไว้เผื่ออนาคตเราจะมีวิธีปราบมัน อี๋~

อ่าน(เขาว่า)มา เขาบอกว่าที่เมกา จะส่งไอ้กากพวกนี้ไปฝังที่อาฟริกา
โดยจ่ายให้หมู่บ้านที่รับฝังงามๆ ง่ะ

ทำไมไม่เอาไปทิ้งในอวกาศง่ายๆ แบบในหนังหว่า รวมตังค์กันแต่ละประเทศก็ได้ กร๊าก

ส่งกากให้มนุษย์ต่างดาวซะเลย

จริงๆการทิ้งไปประเทศโลกที่สามมันถูกว่า (แต่ลืมนึกว่ามันอยู่ในโลกเดียวกัน)

เผื่อจรวดระเบิดตกลงทะเลก็แจ็คพอตแตกกันทั่วหน้าเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เผื่อจรวดระเบิดตกลงทะเลก็แจ็คพอตแตกกันทั่วหน้าเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขำเบลสุด กร๊าก

อ้าๆ อยากดู
มีเรื่องย่อให้อ่านที่ไหนบ้างนี่

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

กร๊าก นึกภาพตามแล้วฮามากครับ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
อ้าๆ อยากดู
มีเรื่องย่อให้อ่านที่ไหนบ้างนี่

http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.php?clipTypeID=92
มีคลิปย้อนหลังของรายการชีพจรโลกครับ
รู้สึกจะดูในหมาย่างไม่ได้นะ

อ๊ะ ขอบคุณครับ
กำลังดูอยู่

ดูซาฟารีสิ ไร้ปัญหา  (อิอิ)

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17