หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเคลียร์ (แตกหน่อ)  (อ่าน 85400 ครั้ง)
ทุกวันนี้ระบอบทุนนิยมเข้าครอบงำจนจะเข้าไปฝังในกระดูกกันอยู่แล้ว ถอยหลังไม่ได้หรอกครับ
เศรษฐกิจพอเพียงที่ผมเข้าใจคือการเสริมความแข็งแกร่งให้กับระบบเศรษฐกิจของประเทศ ที่ถูก
นโยบายแผนพัฒนาเศรษฐกิจมองข้ามไป  นโยบายแผนพัฒนาเศรษฐกิจเป็นได้เพียงแค่เข็มทิศ
เศรษฐกิจพอเพียงคืออุปกรณ์ยังชีพในการเดินทาง คืออาหาร คือน้ำดื่ม คือยารักษาโรค คือที่อยู่
และที่สำคัญมันคือสิ่งบ่งชี้ถึงเกณฑ์ความสุขในการดำรงชีวิตที่เศรษฐกิจทุนนิยมไม่เคยมี ถือได้ว่า
เป็นบรรทัดฐานที่ยอดเยี่ยมและหลักปฏิบัติใหม่อันน่าอัศจรรย์ใจ   แน่นอนนักการเมืองไทยไม่มี
ใครคิดได้เยี่ยงนี้หรอก  หมีโหด~

เมื่อเราพอเพียงมาจนถึงจุดนึง เอาเป็นว่าพอเพียงกันได้ครบ 63 ล้านคนตามอุดมคติ เราก็จะมีนักรบ
ทางเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งถึง 63ล้านคนซึ่งตั้งอยู่ในอุดมการณ์เดียวกัน เพราะทุกคนถือว่าเป็นนักธุรกิจ
ประเทศจะมีอำนาจต่อรองเพิ่มขึ้นอย่างมากมายมหาศาล  63ล้านคนที่ไม่จำเป็นต้องพึ่งพาการส่งกำลัง
บำรุงจากภายนอก มีเสบียงอาหารปัจจัยจำเป็นทุกอย่างครบครันใช้ได้ไม่มีวันหมดและมีขวัญกำลังใจ
ที่ดีเยี่ยม  คราวนี้สิงกะโปก โคเลีย หรือจะเป็นไอ้ยุ่นก็เหอะจอดสนิทแน่ถ้ามาเจอกับพี่ไทย เพราะ
เศรษฐกิจพอเพียงในมุมมองของข้าพเจ้าไม่ใช่การปิดประเทศอย่างที่นักการเมืองผู้ทรงสติปัญญาหลาย
ท่านเข้าใจ 

*แต่เมื่อเราพอเพียงครบ 63 ล้านคนและกำลังจะก้าวเดินต่อไป เราก็ต้องลดการพึ่งพาจากโลกภายนอก
ให้มากที่สุดเสียก่อน ดังนั้นสร้างโรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์กันเถอะ ของมันจำเป็นต้องใช้   แหยะ

ชอบแฮะ เช่ถ่ายทอดได้ดี คิดว่าจะแป้กเป็นอย่างเดียวซะอีก  อืมมมมห์
ไปสร้างไกลๆ บ้านผม  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมคิดสนับสนุนให้สร้างเหมือนกัน เนื่องด้วยลหายเหตุผลเหลือเกิน แต่ถ้าเอาจริงๆ มาตั้งแถวบ้าน ผมก็คงหวั่นๆเหมือนกันนะ
เคยมีอาจารย์ผมบอกว่า ถ้าสร้างตั้งแต่ตอนแรกที่คิดจะสร้างนะ ป่านนี้ไทยคงรุดหน้ารวดเร็วไปแล้ว แต่ก็นั่นแหละผมว่าบางทีถ้าสร้างไปตอนนั้นเราอาจยังดูแลรักษามันไม่ดีก็ได้มั้ง  อืมมมมห์
สร้างน่ะ มันดีอยู่แล้วล่ะครับ แต่จะเอาไปใว้ที่ใหน แล้วดูแลยังไง อันนี้สิ สำคัญ

ส่วนท่านใดอยากให้สร้าง ลองนึกสภาพ โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ ที่มีระบบรักษาความปลอดภัยระดับสุดยอด มีเอกชนเป็นเจ้าของ

มาตั้งข้างๆบ้านคุณสิครับ จะรู้สึกยังไง ยังอยากจะให้สร้างรึเปล่า อืมมมมห์

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol

มีโรงไฟฟ้านิวเคลียร์อยู่หลังบ้านโคตรเท่เลยนะ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โอเค งั้น เอาไปสร้างข้างบ้านเอเลยนะครับ กรี๊ดดดดด

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
สร้างน่ะ มันดีอยู่แล้วล่ะครับ แต่จะเอาไปใว้ที่ใหน แล้วดูแลยังไง อันนี้สิ สำคัญ

ส่วนท่านใดอยากให้สร้าง ลองนึกสภาพ โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ ที่มีระบบรักษาความปลอดภัยระดับสุดยอด มีเอกชนเป็นเจ้าของ

มาตั้งข้างๆบ้านคุณสิครับ จะรู้สึกยังไง ยังอยากจะให้สร้างรึเปล่า อืมมมมห์

เอกชนหรือรัฐ ก็ไม่อยาก
ไม่ว่าข้างบ้าน หน้าบ้าน หลังบ้าน
บริเวณบ้าน  ยิ้มน่ารัก

มีโรงไฟฟ้านิวเคลียร์อยู่หลังบ้านโคตรเท่เลยนะ  กรี๊ดดดดด
เอ บ้านอยู่ไหน
เอาไปไว้ข้างตึก เอไอเอส ก็ดีนะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

มีผลวิจัยชาวบ้านที่อยู่ข้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์บ้างมั้ยเนี้ย

ไปลองคุ้ยๆดูก่อนดีกว่า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สร้างแล้วคงดีน่ะครับ
แต่นึกภาพตอนก่อนสร้างแล้ว
มองไม่ออกว่ามันจะทำอะไรพินาศไปบ้าง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

ทุบเขื่อนก็ได้นะครับ เอาพื้นที่มาสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์  ปลื้ม

ผมยอมเสียสละเพื่อชาติครับ มาสร้างหลังบ้านผมก็ได้ แต่ผมยังไม่มีบ้านอยู่เลยจึง
อยากจะวอนขอให้รัฐออกเงินซื้อบ้านให้ผมซักเจ็ดหมื่นสามพันล้านบาท พร้อมที่ดิน
กลางย่านสีลมขนาดซักยี่สิบไร่ แล้วจะสร้างก็มาสร้างเลย  ปลื้ม
 กร๊าก

แบบนี้สนับสนุนด้วยคน

พอมานึกว่า ตัวเองไม่สนับสนุนโรงไฟโรงถ่านอะไรพวกนี้ทั้งสิ้น
แต่ก็น่าคิดนะครับว่าเราจะปฏิเสธมันได้ถึงเมื่อไร

I ROCK , THEREFORE I AM
เอาไปสร้างในป่าเมืองกาญจน์ก็ดีครับ
วันนึงกัมมันต์รั่วไหล แล้วมีเหี้ยตัวนึงตะกุยเลนผ่านตรงนั้นพอดี แล้วก็ไปไข่ที่รัง
ลูกมันเกิดออกมาก็เลยกลายเป็นก็อดซิลล่า สูง 50 ฟุต หนัก 38 ตัน
แถมพ่นไฟได้ด้วย

อบต. แถวๆ กาญจน์เลยเรียกหน่วยพิทักษ์โลกมาปราบ ก็ปราบไม่ได้
เลยต้องไปเรียกยักษ์วัดแจ้งกับยักษ์วัดโพธิ์ที่ท่าเตียนมาปราบ อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาไปสร้างในป่าเมืองกาญจน์ก็ดีครับ
วันนึงกัมมันต์รั่วไหล แล้วมีเหี้ยตัวนึงตะกุยเลนผ่านตรงนั้นพอดี แล้วก็ไปไข่ที่รัง
ลูกมันเกิดออกมาก็เลยกลายเป็นก็อดซิลล่า สูง 50 ฟุต หนัก 38 ตัน
แถมพ่นไฟได้ด้วย

อบต. แถวๆ กาญจน์เลยเรียกหน่วยพิทักษ์โลกมาปราบ ก็ปราบไม่ได้
เลยต้องไปเรียกยักษ์วัดแจ้งกับยักษ์วัดโพธิ์ที่ท่าเตียนมาปราบ อืมมมมห์

นี่ไงพล็อตเรื่องที่จะให้เฮียกัมส์วาดการ์ตูน เจ๋ง

เอาแบบหน่วยพิทักษ์โลกเรียกรถถังมารถถังก็น้ำมันหมดยิงต่อสู้ไม่ได้ หน่วยพิทักษ์โลกต้องหนีกระเจิดกระเจิงไปซ่อนตัวอยู่ใต้ดินด้วยนะ  หมีโหด~
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 17