หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Font ที่ True ใช้ครับ  (อ่าน 28510 ครั้ง)
อยากได้ Font ที่ True ใช้ ดูแล้วมันอาจคล้ายพวก PSL แต่มีจุดต่างครับ
ตัวอย่าง

ผู้รู้หรือมียังไง ก็ช่วยตอบด้วย

ขอบคุณครับ
คงเป็น PSL แหละครับ
แต่ชื่อ กานดา ไม่ใช่ กิติธาดา

เอ๊ะหรือเป็นตัวที่ออกแบบมาใกล้ๆ กันก็ไม่รู้
เพราะเดี๋ยวนี้ฮิตกันมากเลย (หมายถึงเอเย่นต์ที่มีเงินถุงเงินถังนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัวนี้ออกแบบใกล้ๆครับ เคยได้งานที่เป็น flash จาก True มันเรียกหาฟอนต์ True....
(ใช้กันทั้งบริษัททำใกล้ๆน่าจะคุ้มกว่าซื้อ PSL )

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ออกแบบโดย PSL SmartLetter ครับ ทำพิเศษให้กับ TelecomAsia Corporation PLC. โดยเฉพาะ มี 3 โค้ด โค้ดละ 4 ตัว ส่วนชื่อจริงๆ ของฟอนต์ชุดนี้คือ True-Thai ครับ

(เป็นฟอนต์ที่เขาออกแบบมาเพื่อใช้เฉพาะองค์กร แน่นอนว่าไม่มีขายและไม่มีแจกแน่ๆ ครับ)
ครับผม แต่อยากได้อะครับ คุณ AMORN ทราบรายละเอียดเยอะดีนะครับ

เป็น พนง.เครือ ทรู รึเปล่าเนี่ย

ยังไงก็ขอบคุณนะ ถ้าหาให้ได้ก็จะขอบคุณมากเยย

เห็นหลายบริษัทแอบเอาไปใช้เต็มเลย คงเป็นโรงพิมเดียวกันมั้ง
 ลองใช้ตัวนี้ดูครับ สวยงามไม่แพ้กัน

http://www.f0nt.com/download/details.php?image_id=302

กินรอบวง
หน้า: [1]