หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนทำรูปแบบนี้หน่อยครับ  (อ่าน 6319 ครั้ง)

ช่วยสอนหน่อยนะครับ ขอร้อง ขอบคุณล่วงหน้าครับ บายครับ
บะบายครับ โชคดีครับ
ไม่ใช่ Chat
จะมาบายครับ  ง่ะ

สิ่งที่จะต้องหา เพื่อประกอบรูปร่างแบนเนอร์ชิ้นนี้
1. รูปธงตราหมากรุก (google.com)
2. โลโก้แนสคาร์ (google.com)
3. Photoshop, Flash, ....

แค่นี้ก่อนครับ
และ ตั้งจู๋ให้ตรงห้องนิดนึง
จะได้ไม่สับสนครับ

น่าจะไปตั้งที่ ... อะไรดีวะครับกั๊ม  ง่ะ
ห้องคอม...นะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไม่ใช่ห้องศิลป์ หรอ  ฮิ้ววว

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ห้องศิลป์แหละครับ

แต่ถ้าจะให้สอน ก็หารูปตามที่เฮียโก้ แนะนำมาก่อนครับ ค่อยว่ากันอีกที
ฝันดีครับ

Today you , Tomorrow me.

บายจ๊ะ  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
5555  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
บุยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันจะไปยากอะไรล่ะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เค้าเรียก UserBar ครับ

http://www.userbars.org/index.php?template=userbars_tutorial
มันจะยากไง ก่อนอื่น สร้าง ช่องใน photo shop ขนาด ซัก10 *10 pixel
แล้วก็ลากเป็นเส้นขีดๆ เพื่อเอาไป define pattern
แล้วก็จัดรูปหารูปตาม แบบ แล้วก้อจัด Compose หลังจากนั้น
ก้อเอา fill pattern ทับอีกที แต่ปรับ opcity ต่ำๆ 2 คำสั่งนี้อยู่ที่
Edit ของ photoshop ครับ
หน้า: [1]