หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการวาดเส้นใน Illus ครับ  (อ่าน 4052 ครั้ง)
คือผมลองวาดเส้น เป็นเวคเตอร์สองเส้น เส้นหนึ่งเป็นสีขาว เส้นหนึ่ง เป็นสีเทา แล้วใช้เบลนดิ้งทูลในการเชื่อมให้เกิดเกรเดียนท์ ตอนแรกมันออกมาเป้นเส้นๆครับ ผมก็กลับไปปรับที่ เบลนดิ้ง ออฟชั่น ให้เป็นสมูทคัลเลอร์ แต่ผลที่ออกมามันก็ยังเป็นเส้นๆอยู่ดี

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ทำไงดีครับ
 ปลื้ม

DiggityDaw aka วัวโหดด
ลองจับภาพใกล้ๆมาซิ  จะตอบก็กลัวว่าจะไม่ใช่น่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
สรุปคืออยากได้เป็นเส้นๆหรือเป็นเส้นๆ ครับ  มึนตึ้บ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
อยากให้ออกมาเป็นอัน 1 หรืออัน 2 ครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2007, 20:12 น. โดย Black-Pigeon » บันทึกการเข้า

ทหารเกณฑ์
แบบที่หนึ่งครับ
คล้ายๆว่าเป็นเกรเดี้ยนท์ เพราะผมอยากลองวาดเส้นแบบ Abstract ผสม Gradient ดูครับ
เคยเห้นในภาฟกราฟฟิกที่เป็นเส้นๆพันตูกันไปมา มันเป็นเกรเดี้ยนสวยดี เลยลองวาดมั่ง เพราะมันใจว่า illus ทำได้ อาทิ เส้นแรกเป็นสีฟ้า แล้วเส้นที่จะทำ blending option ร่วม คือ สีขาว มันขาออกมาแบบเกรเดี้ยนเลยหรือเปล่าครับ

ช่วยด้วยครับ

DiggityDaw aka วัวโหดด
หน้า: [1]