หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มาขึ้นบอลลูนชมทุ่งบัวตองกันเต๊อะ  (อ่าน 5799 ครั้ง)
 ไหว้ ฝากข่าวประชาสัมพันธ์จ้า   ไหว้

[/url][/img]

เปิดมุมมองใหม่ 360 ° ท่ามกลางทุ่งดอกบัวตองบาน บนดอยแม่อูคอ
อบจ.แม่ฮ่องสอน เชิญชวนนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ ขึ้นบอลลูนชมดอกบัวตองบาน บนดอยแม่อูคอ 11 – 30  พ.ย. นี้   
        นายอัครเดช  วันไชยธนวงศ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแม่ฮ่องสอน เปิดเผยว่า องค์การบริหารส่วนจังหวัดแม่ฮ่องสอนสนับสนุนการท่องเที่ยวในจังหวัด  และปีนี้ได้กระตุ้นการท่องเที่ยวโดยทุ่มงบประมาณ กว่า 1 ล้านบาท  ให้บริการขึ้นบอลลูนชมดอกบัวตองบาน บนดอยแม่อูคอ  เพื่อเปิดมุมมองใหม่ในการชมดอกบัวตองบาน  ซึ่งนักท่องเที่ยวสามารถมองเห็นพื้นที่ทั้งหมด 360 °   โดยให้บริการตั้งแต่เวลา 8.00 น – 10.00 น. และในเวลา 16.00น – 18.00 น. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ โดยหากสภาพอากาศเหมาะสมสำหรับทำการบินในช่วงนอกเวลาที่กำหนดไว้ก็สามารถทำการบินได้ โดยขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของนักบิน นอกจากนี้รายได้ทั้งหมด จะนำไปสมทบทุนมูลนิธิในจังหวัดแม่ฮ่องสอนโดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.mhs-pao.com นะคะ

:) ขอบคุณที่คนที่สร้างสรรค์ผลงานดี ๆ ออกมาสู่โลกนี้ :)
ดอกบัวตองนั้นงามอยุ่บนยอดดอย ดอกปอยเทยไทย ก็เริ่มเบ่งบานบนลานพื้นดิน  ลันล้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

มีแค่ 11-30 พ.ย.นี้เองเหรอครับ เศร้า

ดอกบัวตองนั้นงามอยุ่บนยอดดอย ดอกปอยเทยไทย ก็เริ่มเบ่งบานบนลานพื้นดิน  ลันล้า

เนียนนะ หน้ามึน

งบน้อย

เหลือบ ก็ว่านะ  ไอ้เจ้า "ดอกปอยเทยไทย"  มันคืออะไรน้อ  งง

ลันล้า ตอบค่ะ  มีบอลลูนระหว่าง 11-30 พฤศจิกายน นี้เท่านั้นค่ะ   ฮี่... ( :44:ไม่อยากบอกเลยว่า  ค่าใช้จ่ายสูงมากๆๆๆๆๆ  ฮือๆ~)

:) ขอบคุณที่คนที่สร้างสรรค์ผลงานดี ๆ ออกมาสู่โลกนี้ :)
ดูคุณป๊อปซ่า จะสนุกกับการใช้อีโม ของที่นี่จังเลยนะครับ  เกย์แอบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เกย์แอบ ของจักรี =  เหลือบ ของคนอื่น

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ดอยแม่อูคออยู่ในแผนท่องเที่ยวพอดีเลย ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

Today you , Tomorrow me.
ก็สนุกดี อีโมแสดงความรู้สึกค่ะ  เอาเป็นว่าถ้าใครจะเที่ยวแม่ฮ่องสอนแล้วต้องการคำแนะนำหรือต้องการให้ช่วยเหลืออะไรก็แจ้งได้นะคะ  (ยกเว้นเรื่องเงินค่ะ..อิอิ)

ไม่ไกลเท่าไหร่เลย  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
ไปด้วยกันมั้ยเฟิร์น  กรี๊ดดดดด

ไปทำทุ่งเหรอคะ  หมีโหด~

ข้าน้อยอยู่ชลบุรี ถ้าไปเวียนนาก็ว่าไปอย่าง  ชิ

Las Noches Rubicundior
ตอนนี้ที่โรงไฟฟ้าแม่เมาะก็มีทุ่งบัวตองให้ชมแล้วนะคะ
(เอาที่ๆเคยเป็นเหมืองมาถมด้วยเถ้าถ่านหิน แ้ล้วก็สร้างสวนขึ้นมา)
มีพิพิธภัณฑ์์ สนามกอล์ฟ และรีสอร์ตพร้อม

พนักงานบอกว่ามีทุ่งบัวตองหลายร้อยไร่เลย
อยากจะบอกว่า กลัวตก  ไม่กล้าน่ะครับ 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อยากไปนะคะ แต่ไม่เอาบอลลูนได้มั้ย  เฮ้ย!?

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
งั้นเปลี่ยนเป็นพอลล่า

หน้า: [1] 2