หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: รงณรงค์ลดใช้ถุงพลาสติก  (อ่าน 13274 ครั้ง)
อยากได้แนวคิดเกี่ยวกันการรงณรงค์งดใช้ถุงพลาสติกเพื่อนช่วยโลกร้อนนะครับเพื่อที่จะนำไปทำโปสเตอร์
มี่คิดไว้คิดเป็นรูปโลกโดนถุงพลาสติกคลุมอยากได้ความคิดอื่นๆเพิ่มนะครับ ไหว้

พิมพ์สกรีนสีลงบนถุงพลาสติก(ให้ดูเหมือนขยะๆ)
เอามาเป็นโปสเตอร์สิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาเทินบนหัวแล้วเดินครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มีนิทรรศการชื่อ greening project ที่งาน bangkok design festival นะครับ
เป็นนักออกแบบมาจากเชียงใหม่ ชื่อกลุ่ม "โคขยัน"
เค้ารณรงค์เรื่องสิ่งแวดดล้อมอยู่ โดยใช้งานออกแบบนี่แหละเป็นกลยุทธสำคัญ

ไปดูงานของเค้าได้ที่งาน bangkok design festival 10-21 ตุลาคมนี้ ที่เซ็นทรัลเวิลด์ หน้า B2S ครับ (แจ๋ว แจ๋ว)
ยืดอกพกใบตองครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เลิกใช้ถงุพลาสติกครับ

ไปใช้ถุงยางแทน ฮิ้ววว

วาดรูป  คน เอาถุงพลาสติก คลุมหัวเอาไว้ แล้ว สีหน้าแบบใกล้จะตาย 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ให้ presenter เอาถุงพลาสติกครอบหัวจนถึงคอ เอาเชือกฟางมัดปากถุงให้ติดรอบคอ จับมัดมือ มัดขา แล้วปล่อยให้ยืนถือป้ายรณรงค์กลางสี่แยกที่มีการจราจรคับคั่งครับ

งบน้อย

เอาพลาสติกมาเป็นกองๆ เอาไว้ ตั้งฉากขาวอยุ่ข้างหลัง พอยิงสป๊อตไลท์ใส่(สมมุติว่าเป็นดวงอาทิตย์)

ให้ฉายเงาเป็นอะไรก็ได้ที่สื่อว่าโลกร้อนครับ เช่น ทะเลทราย ต้นไม้แห้งตาย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สกรีนบนถุงพลาสติกว่า
ใบนี้ใบสุดท้ายแล้ว ต่อไปจะเลิกหิ้วถุงก๊อบแก๊บแล้ว
แล้วก็ปั๊มขาย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เป็นภาพกองถุงพลาสติกจำนวนมหาศาลครับ
พร้อมกับไฟลุกโชติช่วงชัชวาลย์

ขึ้น Head ตัวใหญ่ๆ "พอกันที ถุงพลาสติก"
ดีเทลใส่ไปว่า "ร่วมใจกันเผากำจัดถุงพลาสติก เพื่อลดภาวะโลกร้อน"
นึกถึงฉากในหมานครเลย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

ที่นิ้วกระดิกน่ะเหรอ งง

งบน้อย
เลิกซื้อขนมไอ้พวกชินมัย โดโชะ  เพราะมันเอาขนมใส่ซองแล้วใส่ซองซ้อนซองอีก เปลืองซองมั้ยล่ะนั่น

แล้ว ถ้าอยากกิน  งง
หน้า: [1] 2