หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญอบรมเขียนเป็นเล่มนายอินทร์  (อ่าน 7101 ครั้ง)
สถานที่ที่นั่น มันกินจุ ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
วันนี้เห็นจักรีพยายามมาหลายดอกแล้ว (วืดหมด)
เอาไป +1 ค่าเหนื่อยครับ ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 ฮือๆ~  โธ่.....ซึ้ง.....อย่างแรง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมรู้มาว่า จะมี บรรณธิการ นักเขียนจริง ๆ มาเป็น วิทยากร นะครับ แต่ยังไม่ทราบว่าเป็นใคร ถ้ารู้จะมาบอกนะครับ ถ้าเรามีฝีมือ และนี่ก็คือโอกาสครับ เพราะโอกาสได้เป็นนักเขียนกับอมรินทร์มีครับ
ผมรู้มาว่า จะมี บรรณธิการ นักเขียนจริง ๆ มาเป็น วิทยากร นะครับ แต่ยังไม่ทราบว่าเป็นใคร ถ้ารู้จะมาบอกนะครับ ถ้าเรามีฝีมือ และนี่ก็คือโอกาสครับ เพราะโอกาสได้เป็นนักเขียนกับอมรินทร์มีครับ

ที่แน่ๆ น้าฉ่ำ นามปากกา การะเกด
หรือ กำโบย โดยธาร
หรือชื่อเต็มๆที่คนอมรินทร์รู้จัก องอาจ จิระอร
บรรณาธิการอำนวยการต้องมาแหงๆ  ยิ้มน่ารัก

ขอเชิญผู้ที่สนใจเข้าร่วม  อบรมเชิงปฏิบัติการเขียนเป็นเล่ม  นายอินทร์อะวอร์ด สู่นักเขียนมืออาชีพปีที่ 3 ซึ่งจะจัดขึ้นในเดือนพฤศจิกายน 2550 เป็นเวลา 3 วัน ที่อมรินทร์คอร์ปเปอเรท ปาร์ค
   โดยร่วมส่งบทความแสดงความคิดเห็น หรือ มุมมองเกี่ยวกับการอ่าน ความยาว 1 – 3 หน้ากระดาษ A4  พร้อมระบุชื่อ ที่อยู่  เบอร์โทรศัพท์ e-mail แล้วส่งมาที บมจ. อมรินทร์ หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ 02-422-9999 ต่อ 4144 , 4146 หรือ ดูรายระเอียดได้ที่ www.amarinpocketbook.com  หมดเขตส่งบทความ วันที่ 31 ตุลาคม 2550 สำหรับบทความที่ผ่านการคัดเลือกเท่านั้นจะมีสิทธิ์เข้ารับการอบรม

โห เพิ่งเห็นรายละเอียด ตอนแรกนึกว่าส่งผลงานที่เคยเขียน
เนี่ย สงสัยไม่รอดแล้วล่ะ แค่หัวข้อ แล้วพยายามจะให้มันเป็น 4-5 บรรทัด ก็ไม่ไหวแล้ว  อี๋~  ลาก่อน อมรินทร์

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 [2]