หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ลวดลายให้กับ font ยังไงคับ  (อ่าน 3588 ครั้ง)
เคยเห็นบางเว็บไซต์ สามารถใส่ลวดลายให้กับ fonts โดยเหมือนมีรูปภาพอยู่บนตัว fonts อย่างเช่นเว็บนี้น่ะครับ pixku.com ไม่ทราบว่ามีเทคนิคแบบไหนหรอครับ
ถ้าฟอนต์นั้นเคยเห็นอยู่ที่  dafont  ครับ

ถ้าถามเรื่องวิธีทำ ถ้าแค่โลโก้ ใช้วาดเอาด้วยอิลัสก็ได้ึครับ
แต่ถ้าเป็นฟอนต์ คงเข้าสู่กระบวนการทำฟอนต์แหล่ะครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ถ้าตามตัวอย่างในเว็บที่ให้มา ก็ Photoshop ครับ

ลวดลายไม่ได้เกิดจากตัวฟอนต์
แ่ต่เป็นการเติมลายลงไปในรูปภาพอักษรครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนเจอแล้วๆ
น่าจะตัวเดียวกันเลยครับ ตัวอีเหมือนเด๊ะ

_http://www.dafont.com/route-3.font

แต่ฟอนต์ดั้งเดิมไม่รู้ใช้ตัวอะไร

because we always.....expecting
อ้อ คิอว่าหมายถึงซู้ด สุดแรงม้า กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้อ คิอว่าหมายถึงซู้ด สุดแรงม้า กร๊าก

มุกไร ไม่รู้เรื่อง ไม่ล่ะ

แก้ไข อ๋อหมายถึงตรงแคนตารู้ทน่ะเหรอ งง
ดูกันคนละตัวตั้งแต่แรกเลยฤานี่ ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2007, 06:33 น. โดย มุมมืด ฟืดฟาด ฟืดฟาด » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]