หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม จักรีตอบ  (อ่าน 87701 ครั้ง)
สวัสดีครับ นี่คือรายการ คุณถาม เขาตอบ
ซึ่งในครั้งนี้ขอเสนอเป็นตอนที่สอง โดยแขกรับเชิญคือ คุณจักรี จ่ายกระโทก

คุณจักรีถือเป็นหนึ่งที่ยิ่งนานวันเข้าจะยิ่งฮา ..เป็นความฮาที่เกิดจากความไม่ฮา
กลายเป็นความฮาในมิติทับซ้อนที่คลุมเครือไปด้วยบริบทแห่งกายภาพ (งงใช่ไหม)
ด้วยลักษณะการพูดการจา การแสดงความคิดเห็นในบอร์ดที่ขยันปล่อยมุกเหลือเกิน
เหมือนสโลแกนของโฆษณานึงที่บอกว่า "ยิงมุกให้ถึงดวงจันทร์ ถึงจะแป้กก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว"
จนถึงตอนนี้ จักรียังคงพุ่งทะยานสู่มิติแห่งความฮาแปล้กๆ (แปลกๆ + แป้กๆ)
แต่ก็เป็นที่ยอมรับของประชาคมชาวฟร้อนอย่างน่าประหวั่นใจ

ถึงยังงี้จักรีก็ยังเปิดห้องแสดงงานเป็นของตัวเองเพื่อโชว์ความแป้กอยู่เนืองๆ

สำหรับกติกาของรายการเรามีอยู่ว่า
1. คุณเป็นผู้ถาม แขกรับเชิญเป็นผู้ตอบ
2. ถามเรื่องส่วนตัว เรื่องงานการ เรื่องอาชีพ ทรรศนะมุมมองต่างๆ หรือประสบการณ์เสียว หรืออะไรก็ว่าไป
3. หนึ่งคนต่อหนึ่งคำถาม แต่ผู้ตอบมีสิทธิ์ที่จะตอบหรือไม่ตอบก็ได้
4. ใครเหงา ก็สามารถมาเป็นผู้อำนวยรายการได้ (เหมือนโจทย์ศิลปะของน้องนานา)
5. ตอบแจ๋วให้ฟรี ตอบดีให้บวก

อนึ่ง
รายการนี้จัดขึ้นเป็นระยะๆ ดูจากสถิติการปั่นของแขกรับเชิญ
ใครที่อยู่ปั่นบ่อยๆ หรือมีพฤติกรรมน่าสนใจ เตรียมตัวโดนเป็นผู้ตอบไว้ให้ดี ฮี่...

อสอง
หลังจากเทปคุณเจฟในครั้งแรกพบว่าเขกรับเชิญไม่เต็มใจจะตอบ หน้ามึน
ดังนั้นเลยขอกำหนดกติกาขึ้นมาใหม่ในครั้งนี้ นั่นคือ
เมื่อถามจนจุใจแล้ว (ไม่รู้เหมือนกันว่าแค่ไหนถึงจะเรียกว่าจุใจ)
เราจะเปิดให้ผู้ที่ออนไลน์อยู่ในขณะนั้นได้มีส่วนร่วมในการโหวต
เพื่อหาเหยื่อแขกรับเชิญในเทปถัดไป โดยการโหวตจะให้ 1 คนเลือกได้ 3
และเมื่อใครถูกเลือกครบ 5 โหวตปั๊บ ..ก็เตรียมตัวเตรียมใจไว้ให้ดี  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

อสาม
ใครจะเป็นผู้อำนวยรายการก็ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นตู
กติกาของรายการก็เปลี่ยนไปตามสภาพเศรษฐกิจสังคมก็ได้
อารมณ์ประมาณว่าให้ประชาคมมีส่วนร่วมแบบแปลกๆ (ดูแล้วเว็บซ้องเว็บสอง)
แต่พอเริ่มเทปใหม่ก็ขอให้บรรยายสรรพคุณของแขกรับเชิญคร่าวๆ ด้วยแน

รายการย้อนหลัง
ตอนที่ 1: คุณถาม เจฟตอบ

หมีโหดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผู้หญิงที่จะมาเป็นแฟนคุณแจ๊กกี้ต้องมีคุณสมบัติยังไงบ้างคะ  กรี๊ดดดดด
รวยครับ หน้าตาไม่เกี่ยว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากเป็นลูกศิษย์จานจักรีีครับ
ถ้าไม่ได้ ก็ขอเป็นแฟนละกัน

รวยครับ หน้าตาไม่เกี่ยว

ผู้หญิงที่จะมาเป็นแฟนแจ๊กกี้ต้องรวย
แล้ว ถ้าเป็นผู้ชายละคะ  กรี๊ดดดดด
บวกพี่แอน ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 เจ๋ง  ขอบคุณ ครับ ที่ให้เกียรติ ผม  หลังจาก ที่ ได้นั่งไล่อ่าน ร่ายการก่อนหน้านี้ของแขกรับเชิญพี่เจฟ รถไฟไทย
 ไปแล้ว รู้สึก สาระเพียบ เลย  มันชั่งกดดันดีนะครับ  เหมือนรายการเรื่องจริงผ่านจอที่ถูกปรับให้กลายเป็นชัยบดินทร์อย่างไงอย่างงั้นเลย......

ถ้าใครจะหวัง สาระอะไรจาก ผมมากคงเป็นไปได้ยากนะครับ ผมหวังเพียงแค่ว่าจะทำให้
ทุกคนได้มีความสุข สนุกสนาน ที่สอดแทรกสาระ

หาก ตัวผมมีสาระอันใดซํกน้อยนิดขอให้ จงเป็นประโยชน์ แก่ทุกท่านชาวสาวก
 และน้องๆจากมหาลัยบลาบลา ที่มานั่งดูการอัดรายการในครั้งนี้  หมีโหดดดด

อะแฮ่มๆ ส่วนคำถามขอเป็นงานเป็นการหน่อยนะครับ  จริงๆไม่ใช่หรอกครับ 
....เดี๋ยวจะมองผมเป็นคนไม่ดีซะเปล่าๆ   เมื่อกี้ผมเล่นมุกครับ

เรื่อง แฟนเนี่ย คือผมเป็นคนช่างเลือกอะครับ จริงๆแล้ว ไม่ว่า คุณจะเป็นใคร
เป็นผู้หญิงหรือจะเป็นผู้ชาย เป็นคนแก่หรือจะเป็นเด็ก ถ้าเป็นคนดี และมีตังค์
คือไม่ต้องรวยนะครับ แต่ขอให้มีตังค์เยอะๆแบบว่าพอเลี้ยงผมได้ตลอดชีวิตก็พอ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เวลายิงมุขแป้ก รู้สึกอย่างไรบ้างครับ กรี๊ดดดดด
แมวชอบหลับช่วงสองทุ่มถึงห้าทุ่ม  มันเป็นอะไรคะ ?

แล้วอยากให้หลับตอนเที่ยงคืนทำไงดีค่ะ   งง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ทำไมพักนี้ผมถ่ายไม่ค่อยออกเลยครับ

อะไรดีหละ
ถามจักรีครับ

ทำไมจักรี มักจะเงียบเวลาคนอยู่เป็นฝูงล่ะครับ
อันนี้ต้องถามพี่พลัมด้วย  เจ๋ง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เวลายิงมุขแป้ก รู้สึกอย่างไรบ้างครับ กรี๊ดดดดด

ไม่เคยรู้สึกว่าตัวเองแป๊กเลยครับ  ชิ

แมวชอบหลับช่วงสองทุ่มถึงห้าทุ่ม  มันเป็นอะไรคะ ?

แล้วอยากให้หลับตอนเที่ยงคืนทำไงดีค่ะ   งง

คงเข้าเวร มั้งครับ เห็นว่าช่วงนี้งานหนักคนไข้เยอะ ก็ปล่อยให้หลับไปเถอะครับ

ทำไมพักนี้ผมถ่ายไม่ค่อยออกเลยครับ

ลองเช็คฟิล์ม หรือไม่ก็ ดู เมม ครับ อาจจะไม่ได้ใส่......

เอือม

ถามจักรีครับ

ทำไมจักรี มักจะเงียบเวลาคนอยู่เป็นฝูงล่ะครับ

ผมรับไม่ได้ ถ้าทุกคนรวมกันประนามผมซึ่งๆหน้า ว่า เอ็งแป๊กครับ

ถ้าในจู๋นี้มีคนดูอยู่1คน และมีทั้งชายและหญิงอยู่ในจู๋นี้

มันหมายความว่าไงครับ ฮิ้ววว

อะไรดีหละ
ถ้าในจู๋นี้มีคนดูอยู่1คน และมีทั้งชายและหญิงอยู่ในจู๋นี้

มันหมายความว่าไงครับ ฮิ้ววว

ไม่เข้าใจความหมายอะครับ พอดีผมโง่   แหยะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19