หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรเอทีเอ็มหาย  (อ่าน 35770 ครั้ง)
บัตรเอทีเอ็มหายไปค่ะ แล้วพอมันกลับมาเอาไปเช็ค
ปรากฏว่าเงินหายเกลี้ยงเลย เราจะเช็คมันได้ไหมคะ
เสียใจด้วยนะครับ  ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
-เจ๊เพิ่งรู้ตัวว่าหายตอนไหน
-แล้วคิดว่าหายที่ไหน

เผื่อเป็นเบาะแสอะไรได้มั่ง ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพิ่งรู้ว่าหายเมื่อสาย 
แต่หายที่ไหน ไม่รู้  ฮือๆ~
พี่ที่ทำงานข้างหน้า บอกว่า ภรรยาของเจ้านายเจอแล้วเอามาฝากไว้เผื่อลูกค้าทำหล่น  ฮือๆ~
 ง่ะ เอ๊า
มันไม่นานเองนิ แล้วมันกดเงินไปได้ไงวะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คือไม่รู้ว่ามันหายไปตอนไหนไง
แต่เพิ่งเห็นว่าหายไง  ฮือๆ~
-*-'
แล้วเงินมันหายได้ไงอะครับ มีจดรหัสไว้บนบัตรด้วยรึเปล่า

เสียใจด้วยครับ

ที่พอจะทำได้ตอนนี้คือ

แจ้งตำรวจว่าบัตรหายมีคนนำบัตรไปกดเงิน

ตรวจสอบกับธนาคารดูว่าคนที่เอาไปเขาเอาบัตรไปกดเงินที่ตู้ ATM ตู้ไหน เวลาใด (ดูจาก Record Number แล้วก็ Location ตรงนี้ธนาคารต้องเก็บข้อมูลไว้อยู่แล้ว)

ถ้ารู้ว่าบัตรนั้นถูกนำไปใช้ที่ตู้ไหนแล้วก็ขอให้ตำรวจขอให้ธนาคารตรวจสอบคนใช้บัตรช่วงนั้นและเวลานั้นจากบันทึกจากกล้องโทรทัศน์วงจรปิดได้

แต่ถ้าบัตรนั้นเป็นบัตรเดบิตด้วยก็ต้องตรวจรายการใช้จ่ายผ่านบัตรด้วยครับ

งบน้อย
ขอบใจอุ้ย +

ตอนนี้สับสนมาก คือไม่รู้จริง ๆ ว่ามันหายไปจากกระเป๋าได้ยังไง ตอนไหน  ฮือๆ~
คือมันหายไปเฉพาะบัตรใบนี้ในเดียว (มันเป็นบัตรเดบิตแหละ)
อีก 2 ใบ 2 ธนาคาร (เป็นบัตรเดบิตเหมือนกัน) และเงินสดไม่ได้หายไปด้วย

ใครหยิบไปรึปล่าว

แต่ถ้าบัตรหาย เค้าไม่รู้รหัสจะเอาเงินออกไปได้ไงอะ  ง่ะ

เสียใจด้วยนะคะ รีบแจ้งความเลยค่ะ

Las Noches Rubicundior
หายไปเท่าไหร่คะเจ๊จอย
อรเสียใจด้วยอีกคน

มีผู้ต้องสงสัยในใจไหมคะ ที่คิดว่าเค้าจะรู้รหัส  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หายไป สี่พันกว่าบาท อ่ะอร  ฮือๆ~
เรื่องสงสัยนี่นึกไม่ออกว่าจะสงสัยใคร
ไม่มีใครรู้รหัสบัตรใบนี้นอกจากจอยแน่ ๆ อย่าว่าแต่รหัสเลย
ไม่มีใครรู้ด้วยซ้ำว่าจอยมีบัญชีของธนาคารนี้
เพราะเพิ่งเปิดบัญชีเมื่อ 2 เดือนนี่เอง

แล้วก็ไปแจ้งความแล้วค่ะ แต่วันนี้วันเสาร์ต้องรอวันจันทร์ เพื่อติดต่อธนาคาร
ตำรวจบอกว่าทำใจไว้นะว่าอาจจะจับคนร้ายไม่ได้
เพราะ ตู้เอทีเอ็มของกระบี่มีไม่กี่ตู้ที่มีวงจรปิดให้เช็ค  <ฮือๆ~>

ขอบคุณสำหรับความเห็นใจค่ะ
ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนเป็นเรี่ยไรเงินแทนได้ไหมคะ  น้องดำ
อรจะทำเป็นไม่อ่านข้อความล่างสุดค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
บัตรเดบิต ไม่ต้องรู้รหัสก็รูดปื๊ดๆ ได้ครับ
เอาไปซื้อของ ปลอมลายเซนต์สบายใจเฉิบ

จริงด้วยแฮะไอซ์  ไอ้มืดหมี

ปล. จากโพสน์ก่อนหน้าถ้าใครขี้เกียจอ่านแค่ประโยคสุดท้ายก็พอค่ะ  หมีโหดดดด
หน้า: [1] 2 3 4 5 6