หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนเวลา,.  (อ่าน 32787 ครั้ง)
icq กำลังบูมมันส์มากๆ แชทกับเพื่อนเรื่องญี่ปุ่นเีนี่ยแหละ
(ต้องแชทกันเอา ถ้าไปคุยกันที๋โรงเรียนเดี๋ยวเพื่อนหาว่าบ้าญี่ปุ่น)

เจ๊ดา ออกแนวโอตาคุมากเลย ฮิ้ววว

ของผมใช้เพิร์ชกับไอซีคิว เลขอะไรไม่รุ้ลืมไปแล้ว
เว็บแรกนี่จำไม่ได้ แต่ที่จำได้ เล่นเนตบ่อยเพราะเหตผลคล้ายๆสาม หื่น

รู้จักคอมครั้งแรก เพราะว่าพี่สาว(ขอให้แม่)ซื้อมา
ตอนนี้ใช้เก่งกว่าพี่สาวไปแล้ว ฮ่าๆ

แต่เว็บที่เข้าบ่อยสมัยนั้นน่าจะเป็น soi13 โหลดอีมูมาเล่นบนคอม เจ๋ง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
จำไม่ได้หรอกว่าเปิดเว็บแรกคือเว็บอะไร เพราะครั้งแรกๆ ที่เปิดเว็บ เปิดผ่าน terminal เป็น text mode ด้วยโปรแกรม lynx ที่รันใน unix  ฮิ้ววว
แต่ถ้าเว็บแรกๆ ที่เปิดแบบเห็นภาพ ก็ใช้โปรแกรม Netscape เหมือนกัน เว็บน่าจะเป็น yahoo นั่นแหละ
ผมเข้า thaimail ครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
sanook ครับตอนนั้นป.5(ตอนนี้ ม.6)
เข้าไปหาสูตรโปเกม่อน gold(Emu)

หลังจากนั้นก็เข้าไปฝังตัวอยู่ใน mthai ซักระยะ

แล้วช่วงเดียวกันก็มีเว็บการ์ตูนของช่อง 9 อะครับ(จำไม่ได้)

แต่เว็บแรกก็สนุกแหละครับ เมื่อก่อนเว็บท่าเป็นอะไรที่ดังมากๆ สำหรับนักเล่นเน็ตมือใหม่สิ้นคิด

เจ๊ดา ออกแนวโอตาคุมากเลย ฮิ้ววว
ใครขุดเนี่ย

ขอใช้สิทธิ์พาดพิง
แอร๊ยยย โวย ชั้นเปล่าน๊าาาา
madoo เจ้าค่ะ = =

•จ๒๒๒๕น•  (( ★ )) _____ ,, 슈퍼주니어 ~ !! ,, Everlasting Love.. ❤
hunsa.com  เอือม
ตอนนี้ไม่เคยเหยียบเข้าไปเลย  เฮ้ย!?
เข้าเน็ตครั้งแรกตอน ป.5 ได้
สมัยนั้นแค่เด็กบ้านนอกเล่นเวิร์ด พาวเวอร์พอยต์ได้ก็เจ๋งแล้ว
เว็บแรกที่เข้าคือ thaiharrypotter.com รู้สึกตอนนั้นจะชอบแฮร์รี่มากๆ
เพิ่งออกเล่มแรกหรือไงเนี่ยแหละ ตื่นเต้นโคตร เข้าที่โรงบาล เรียกแม่มาดูด้วยแหละ
แม่ทำหน้าแบบ เหรอลูก ง่ะ

เมลแรกที่มีคือ ไทยเมล รู้สึกตอนนั้นจะ ป.6 แล้วต้องสมัครเรียนต่อ มันต้องกรอกอีเมลเลยได้สมัครเป็นที่แรก
หลังจากนั้นอินเทอร์เน็ตกับข้าพเจ้าก็ไม่เคยห่างกันอีกเลย กร๊าก

ของ NECTEC ครับ ยุคนั้นยังไม่มี IE เลย มีแต่ NETSCAPE กับ MOSAIC  เข้าที่ทำงานนะ (อิอิ)

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
หน้า: 1 2 3 [4]