หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนเวลา,.  (อ่าน 32773 ครั้ง)
 ฮี่ๆ ยังจำกันได้หรือไม่ครับ ว่า Website แห่งแรกที่เคยเข้า คือ Website ใด

ยังจำได้ว่าผมเข้า Website ง่ะ ตอนเรียนวิชาคอม (ป.4) แล้ว อ. ให้สมัครอีเมล์ โดยเข้าไปที่ Chaiyo.com
ซึ่งที่นั้นก็ กลายเป็น Website  แห่งแรก ของผมไปโดยปริยาย

ปล.  เสียว กระจู๋ /// ซ้ำ แต่ ลองหาแล้ว ไม่เห็นมี  (อิอิ)
ปล ๒. โอกา_ นี่ ส หรือ ศ ครับ? ยังใช้แบบผิดๆถูกๆ  ฮิ้ววว

ปัญญาจงทิ่มแทง แสดงฤทธา
ย๊าฮูครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
Sanook! สิฮะ  เกย์ออก

Somewhere over the rainbow.
mthai   ครับ เกย์ออก

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
 กรี๊ดดดดด ช่วงนั้นเข้า catcha มั้งคะ

แต่มีเมลล์ที่แรกคือ ไชโย

there are no regrets in life, just lessons . .
kapook.com
narak.com กร๊าก

เล่นแชทครั้งแรกก็ Pirch แต่ไม่เคยเจอใครนะ
ซักพักนึงก็มีพี่ในร้านสอนเล่น msn
เมวที่เป็นชื่อตัวเองนี่ สมัครตั้งกะม.2 เลย ปลื้ม

แต่เมวไชโย ไทยเมว ก็มีนะ
แล้วก็เข้าเว็บ hadyaicafe
madoo ไรพวกนี้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เว็บแรกที่เข้านี่จำไม่ได้นะ

แต่เมลล์แรกที่สมัครเนี่ยของ doramail

เมลล์โดราเอมอน น่ารักกุ๊กกิ๊กทีเดียว

ตอนนั้นม. 1 ม. 2 ได้มั๊ง  ยิ้มน่ารัก

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ครั้งแรกที่เคยสำผัสอินเตอร์เน็ตเลยคือ ที่งานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ที่ท้องฟ้าจำลองครับ

ส่วนเว็บแรกที่พิมพ์เองเข้าเองคือ http://www.ch7.com ครับ

คือเว็บของช่องเจ็ดนั่นเอง
เพราะดูทีวีช่อง 7 ประจำ แล้วมันก็ขึ้นมาบ่อยจนจำได้  ฮิ้ววว

และนั่นคือครั้งแรก ตั้งแต่ยังใช้คอมไม่เป็น แล้วก็ไม่เคยเจอกับเน็ตอีกเลยจนเรียนปี 1

Today you , Tomorrow me.
เล่นเน็ตครั้งแรก หลังจากแตะคอมได้ซักพักนึงครับ
สมัยตอนเล่นคอมใหม่ๆ (ประมาณ 9 ปีที่แล้ว) ก็เล่นแต่เกมดอส แต่คอมก็ช๊าาาาช้า
พอเน็ตมาใหม่ๆ ก็วิงวอนให้พ่อติดสุดๆ

เว็บแรกจำไม่ได้ครับ แต่จำได้ว่าสมัครเมลล์ของ hotmail (อันที่ใช้อยู่ก็สมัครมา 6 ปีแล้ว)

เข้าเน็ตแรกๆ ก็เข้าเว็บทั่วๆไป ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
แต่รู็จักเว็บโป๊แล้วนะครับ hentai, ecchi อะไรนี่ รู็หมดละ
ภาพก็เป้น gif แบบเก่าๆ .. เอ้อห์
จ่ะสาม.  ง่ะ

แต่เล็กแต่น้อย

ทำไมตอนนั้นตูไม่รู้มั่งฟระ ฮึ๊ยยย เสียดาย

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
about:blank
_www.pantip.com  เกย์แอบ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
.www.thaiware.com เพื่อนพี่สาวมาเปิดทิ้งไว้ตอนมาทำเน็ตให้แล้วก็พัฒนาไปทีละหน่อย

เมลอันแรกของฮอตเมล ปัจจุบันเป็นเมลที่ 3 แล้ว

เว็บแรกที่เข้าคือ Yahoo.com ครับ
ตอนนั้นรู้จักแค่อันเดียว คิดว่าโลกนี้มีเว็บที่ง่ายที่สุดก็อันนี้
อีเมลที่สมัครอันแรกชื่อ xxann@hotmail.com (ตอนนั้นยังไม่มี iannnnn)
นั่นก็เพราะรู้จักแค่ว่า อีเมลก็ต้อง hotmail
เหมือนที่รู้ว่าไอคอนสีฟ้าคืออินเทอร์เน็ตน่ะ

แต่ตูเข้าเว็บครั้งแรกด้วยไอคอนตัว N สีเขียวนะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จำไม่ได้แล้ว คือเล่นเน็ตครั้งแรกตอนอายุ 16 มีเพื่อนจาก ในเมือง แล้วไปหาเขาเขาพาไปเล่นแชต  ที่ร้านอินเตอร์เน็ต   แบบว่าครั้งแรกเลยนะพอเล่นครั้งนั้น ก็ไม่เคยเล่นอีกเลย จน มาอายุ 19 มั้งปีสองอ่ะ ถึงได้จับคอมเข้าเว็บ อะไรเป็น   

แต่เว็บแรกนี่จำไม่ได้จริงๆ ก็ไอ้เว็บที่มีแชตครั้งนั้นมั้งถ้าจำไม่ผิด ก็น่าจะเป็น ไทยเมล หรืออะไรซํกอย่างนี่แหละ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1] 2 3 4