หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพตาเหล่สามมิติ  (อ่าน 29935 ครั้ง)

ไอ้ภาพเนี่ยสมัยก่อนมันเคยฮิตมาก แต่ผมไม่เคยดูได้ซักที
อยากถามคนดูเป็นว่ามันดูยังไงครับ

และอีกอย่างคือ ถ้าจะทำภาพแบบนี้มีหลักการยังไงมั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2007, 10:04 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตาเหล่จริงๆด้วยค่ะ แต่ดูไม่เป็นเหมือนกัน  หมีโหดดดด

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ดูได้แต่ไม่รู้หลักการ  ง่ะ

แต่ถ้าเท่าที่สังเกตุ รูปพวกนี้มักจะเป็นเหมือนการวางแพทเทิร์นซ้ำๆๆๆกัน

แต่ไม่รู้ทำยังไงให้มันมีรูปนูนออกมานี่สิ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
มันเหล่ยังไงอะคะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดูแล้ว   เห็นเป็นลายเสือ ตัวใหญ่อ้าปากเป็นแถวเลยอ่ะครับ  เอ๊ะ หรือว่าผมจะง่วงแล้ว  หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
STEREOGRAM กรี๊ดดดดด

เมื่อก่อนตอนมันฮิตๆ กัน
มีสมุดภาพขายเล่มละ 30 ตูไม่เคยดูได้เลย กร๊าก

แต่ตอนนี้ดูเป็นแล้ว กรี๊ดดดดด (รูปไดโนเสาร์ยืนสองขา)

เดี๋ยวหาก่อนว่าในเครื่องมีโปรแกรมทำไหม น่าจะมี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด ดูเป้นครับ ได้ไดโนเสาร์นั่นน่ะแหละ

รู้สึกเหมือนต้องทำตาเป็นเลนส์กล้อง ปรับโฟกัส ด้วย ง่ะ

ได้พิกัด ตาก็เหล่ กร๊าก

http://www.divshare.com/download/2119440-cc8
โหลดโปรแกรมครับ

//เวลาโปรแกรมนี้สร้างไฟล์มามันใหญ่มากเลย ถ้าจะแปะโชว์ก็ให้ Save For Web ใน ฟตช ก่อนนะ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันน่าไปอยู่ห้องศิลป์ปะคะ ง่ะ

กรี๊ดดดดด แอน
กรี๊ดดดดด จ๋า

ยิ้มเหี้ยมเกรียม

อืมมมมห์
โคตรเจ๋งครับ!

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
..... ไหว้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7