หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45 46 47

ผู้เขียน หัวข้อ: งานมหกรรมหนังสือระดับชาติ # 12  (อ่าน 232546 ครั้ง)

คุ้น เหมือนบอกไปแล้วว่าสนุกนะ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จิมมี่ เหลียว
อาจจะ (อาจจะนั่นแหละ)
ไม่พิมพ์หนังสือกะ สนพ. ในประเทศไทยอีก
เพราะ คนได้สิทธ์ในการพิมพ์ ครั้งล่าสุด
ทำหนังสือของเขาออกมาไม่สวย และแพงเกินจริง

แต่ผมก็ได้ข่าวมาจาก สนพ. เก่าที่เอามาพิมพ์แหละ  ยิ้มน่ารัก

ใช่ค่ะเฮียโอ๋
ราคา แพง เกิ๊น จริงๆ  ฮือๆ~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เอ มีมั้ยขอยืมอ่านมั่ง  กร๊าก

คุ้นๆ ว่าเคยบอกไปแล้วเหมือนกัน ว่ายืมคนอื่นอ่าน  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก
นึกแล้วว่าต้องกลับมา "คุ้นๆ"

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ใช่ค่ะเฮียโอ๋
ราคา แพง เกิ๊น จริงๆ  ฮือๆ~

จุ๊ๆ นินทา
หนังสือสมมติราคา 100 บาท
สนพ. จะหักค่านี่ โน่น นั้น ไว้ที่ 40-50%
จากค่าต้นทุนการผลิตแล้วนะ
บาง สนพ. เอาไอ้ 40-50 นี่ไว่เป็นกำไรดิบเลย (กำไรมาก ราคาหนังสือแพง)
บาง สนพ เอาไว้ให้ร้านขาย สายส่งหัก (กำไรจะน้อย แต่ราคาหนังสือไม่แพง)

อย่างนี้นี่เอง

แล้วค่าลิขสิทธิ์ (เช่น ต้องแปลจากต้นฉบับภาษาต่างประเทศ)
มีผลต่อราคาหนังสือมากไหมคะ

(แอบเป๋ด้วยความอยากรู้คั่งค้างมานาน ขอโทษค่ะ ไหว้)

Nothingness

คุ้นๆ ว่าเคยบอกไปแล้วเหมือนกัน ว่ายืมคนอื่นอ่าน  หมีโหด~

อ้าวเหรอ ขอโทษครับ  เศร้า

อยากได้หนังสือภาพแห่งชีวิต ของจิมมี่เหลียวมาก

ตอบพี่ออย

บารามอสสนุกค่ะ
มีครบรส  หวาน มันส์ ฮา  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อยากได้หนังสือภาพแห่งชีวิต ของจิมมี่เหลียวมาก

ตอบพี่ออย

บารามอสสนุกค่ะ
มีครบรส  หวาน มันส์ ฮา  กร๊าก

ขอบใจนานาจ้า

คือเมื่อวานไปกับเพื่อนผู้หญิง เขาก็เทียวไปเทียวมา อยู่หน้าบู้ต
หยิบ ๆ จับ ๆ อยู่นั่น แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อนะ
เลยเริ่มรู้สึกว่า มันท่าทางจะหนุก น่าหามาอ่าน กร๊าก

เห็นว่าถ้าซื้อเป็นเซต ก็ 970 หรือไงนี่แหละ แตะ ๆ พันนึงครับ
มี 4 ภาคครบเลย
แต่้ถ้าอยากได้เป็น Limited ก็จะมีพวก แหวน สร้อย คฑา มาเป็นกล่องให้เลย หนึ่ง พันนิดๆ
ก็เลยอยากลองหาอ่านเล่มแรกดูก่อนหน่ะ  ปลื้ม

กำลังชั่งใจกับ
ความรู้สึกดี ๆ ที่เรียกว่ารัก ที่เป็นชุดพิเศษหน่ะ

อยากอ่าน แต่ปัจจัยมีจำกัด  ฮือๆ~

อย่างนี้นี่เอง

แล้วค่าลิขสิทธิ์ (เช่น ต้องแปลจากต้นฉบับภาษาต่างประเทศ)
มีผลต่อราคาหนังสือมากไหมคะ

(แอบเป๋ด้วยความอยากรู้คั่งค้างมานาน ขอโทษค่ะ ไหว้)

ทุกค่าใช้จ่ายคือ ต้นทุนครับ
และ รวมถึง ค่าตัว คนทำก็ด้วย  เจ๋ง

พี่ระจันสวัสดีครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แฟนโบว์สวัสดีครับ ไหว้

(สวัสดีทำไมนี่)

เออ นั่นสิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนสวัสดีค่ะ  ไหว้

ความรู้สึกดี ๆ ที่เรียกว่ารัก ที่เป็นชุดพิเศษหน่ะ
ใช่ที่เป็นพวกนิยายเปล่า ซื้อมาเล่มนึงเหมือนกัน ยังไม่ได้อ่านเลย  ลันล้า

หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45 46 47