หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม เจฟตอบ  (อ่าน 70160 ครั้ง)
ไม่มีใครถามอะไรละ ก็ปั่นจู๋อื่นต่อ เพิ่งกลับมาจากไปดูเค้าเก็บศพที่โดนรถไฟชนเมื่อตอนทุ่มกว่าๆ เสียดายกล้องไม่อยู่ไม่งั้นถ่ายมาฝากเฟิร์นละ  ลันล้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ทำไมถึงเรียกส่วนโดยสารว่าโบกี้ครับ  หมีโหด~
โบอริสมันต์  หมีโหด~

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
bogie - N. - ตู้รถไฟ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อ่านเพลิดเพลินมาก

แล้วก็พึ่งรู้ว่าเขานัดหยุดงานประท้วงกัน
เมื่อสองเดือนที่แล้วก็เจอเหมือนกันครับ
ผมว่าหนักหนาสาหัสไม่แพ้กัน คือ รถไฟใต้ดินลอนดอน
หยุดงานประท้วง เป็นเวลา 3 วัน จริงๆเขาว่า
"จะสู้จนกว่าจะชนะ" ยังงงๆอยู่ว่าสาเหตุที่แท้คืออะไร
แต่ลองนึกเอาว่า ไอ้รถใต้ดินมันเป็นการเดินทางหลัก
ของที่นี่ ประมาณรถเมล์กับ กทม. แต่ยังดีที่มันหยุดสองวันกว่าๆ
เพราะดูเหมือนรัฐบาลขาแก้ปัญหากันได้ไว ไม่งั้นตายห่า

วันแรกที่มันหยุด ผมนั่งมาถึงแค่ครึ่งทางที่จะกลับบ้าน
มันก็หยุดที่สถานีนั้น แล้วประกาศลำโพงว่าเราขอหยุดบริการ
แต่เพียงเท่านี้ แล้วก็แจ้งเหตุผล บลา บลา บลา
(ที่บลาๆเพราะฟังไม่รู้เรื่อง) แล้วคนเป็นหมื่นก็ออกมาอยู่บนท้องถนน
ในเวลาเดียวกัน ไม่เวลาเดียวกันเท่าไร
ดูเหมือนเขาจะมีแผนในการหยุดคือ หยุดทีละสายที่มัน
ห่างกันหน่อย เหมือนค่อยๆปล่อยคน แต่ยังไงเฉพาะสายนึง
ก็เยอะหลายหมื่นอยู่ดี วุ่นวายดี ทีแรกนึกว่ามันวางระเบิดกันอีกแล้ว
ตอนนี้ก็ยังไม่เข้าใจดีนักว่ามันหยุดกันเพราะอะไร

ส่วนเรื่องแปรรูปนี่ อ่านอันนี้ สนุกดีนะครับ
http://www.onopen.com/2007/editor-spaces/2033

I ROCK , THEREFORE I AM
 กรี๊ดดดดด

ขอบคุณที่เข้ามาครับ

ปล.ว่าคุณเก้อไปอังกฤษตรางูตั้งแต่ตอนไหนครับเนี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2007, 09:37 น. โดย 165.400 MHz » บันทึกการเข้า

ขอถามหน่อยครับ

ไอ้หินข้างทางรถไฟที่มันเลอะคราบดำๆ นี่มันใช่เลอะ 'ของ' ที่ปล่อยมาจากรถไฟ รึเปล่าครับ?

i'll walk until i find u.
ส่วนมากจะเป็นพวกน้ำมันเครื่อง น้ำมันหล่อลื่น ครับ ยิ่งไปดูตรงที่หัวรถจักรจอด จะเห็นได้ชัดเจนมากๆ

สังเกตจากรูปนี้นะครับ รางที่สองจากทางซ้ายมือ

มีใครเคยถามไปรึยังหว่า แล้วทำไมรถไฟถึงใช้วิธีการปล่อยของเสียไปตามรางล่ะ

แล้วเป็นเหมือนกันทุกขบวนมั้ย? ในต่างประเทศก็ใช้วิธีเดียวกันรึเปล่า

Today you , Tomorrow me.
มีครับ เค้าเรียกว่าระบบเปิด ส่วนมากแล้วทางรถไฟจะวิ่งไปตามทุ่งนา ภูเขา ซะส่วนใหญ่ ก็เลยไม่มีอะไรมาก แต่อาจจะมีปัญหาช่วงที่วิ่งผ่านเมืองซะหน่อย มันก็ขึ้นอยู่กับว่าใครจะอั้นไหวแล้วไปปล่อยนอกเมืองหรือเปล่า

กลางป่า กลายเป็นปุ๋ยในต้นไม้  กรี๊ดดดดด แต่กลางเมืองเป็นที่อุจาด  เฮ้ย!?

ตอนนี้นอกเมืองก็อุจาดแล้วครับ อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฝากประชาสัมพันธ์หน่อยครับ  กรี๊ดดดดด

รายละเอียด => http://www.railway.co.th/tour/tantawan/tantawan2550.asp

เม.ย. นี้ เปิดทางรถไฟไปลาวแล้วครับ  หมีโหด~

ขอรายละเอียด  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
ข่าวปีกว่าแล้วครับพี่  ลันล้า

โครงการมันเริ่มตอนปี 2549

รายละเอียด => ทางรถไฟลาวลงมือสร้างได้ปลายปี 2549 นี้

อยากถามว่าท้อไหม
เหนื่อยนักแล้วพักไหมมมม  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14