หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค้าบ สคริป แฟรช  (อ่าน 3022 ครั้ง)
     สวัสดีครับ วันนี้มีเรื่องเกี่ยวกับ Macromedia Flash 8 มารบกวนครับ
พอดีว่าผมทำเว็บแฟลชขึ้นมา แล้วก็กำลังลงสคริปจะประกอบ เว็บเพจ เข้าหากัน
แต่ดันขึ้น Error มาว่า...

โค้ด:
**Error** c:\Documents and SEttings\kenji\Local Settings\Application Data\Macromedia\Flash 8\en\
Configuration\Classes\FP8\TextField\StyleSheet.as: Line 7: The name of this class, 'TextField.StyleSheet',
   conflicts with the name of another class that was loaded, 'TestField.StyleSheet'.
          {

Total ActionScript Errors: 1          Reported Errors: 1

ตัวสคริปผมรองทำซ้ำหลายๆครั้ง ซึ่งก็มั่นใจว่าสคริปไม่ผิดแน่ เพราะสคริปเดียวกันนี้ก็เคยใช้มาก่อน
ไฟร์เว็บเพจ ก็เก็บไว้ในโฟรเดอร์เดียวกันแน่นอน แต่ไม่แน่ใจว่ามีปัณหาอะไรที่ตัวโปรแกลมหรือเปล่า
เพราะผมพึ่ง Ghostเครื่อง แล้วลงโปรแกลมใหม่ (เข้าเว็บ...มากไปหน่อย หึๆๆ)
ซึ่งก่อนจะGhostเครื่องก็ยังใส่สคริปได้ไม่มีปัญหา
นี่ผมก็รองหลายสคริปดูแล้วทั้ง โหลดวิดีโอคลิป หรือ อื่นๆ ก็ขึ้น Error หมดเลย
ขอความกรุณา ท่านได้พอจะหาทางแก้ได้รบกวนด้วยครับ

เท่าที่ดูจาก error message ที่ให้มา เหมือนมีการโหลด script ที่ตั้งชื่อ class ซ้ำกันอยู่นะครับ
มีสั่งให้ import หรือใช้ component อะไรบ้างหรือครับ
มาแปะและรอความรู้ครับ

(ผมไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก))

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เคยเป็นเหมือนกัน ไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1]