หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: 9pomtutorial_วิธีทำกัปตันบันนี่  (อ่าน 24258 ครั้ง)
 :25:ขอบคุณครับ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
อ่านทั้ง 2 ที่เลย  เกย์ออก

ป.ล. ทำไมดูทุกคนตอบแบบงุงิ หรือตูคิดไปเอง  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ก็ภาพมันงุงิง่ะ มาตอบแบบ โหย ไอ้พระเอกเกาหลี วาดโคตรจ๊าบเลย จะเข้าไหมล่ะ

เออ ตูพูดไปแล้วนี่หว่า  ฮี่ๆ

แต่บักป้อม เจี้ยมจ๊อดมาก  เจ๋ง แต๊งกิ้ว +1
ถาม - อยากรู้เทคนิคการแบ่ง layer ครับพี่
        คือ Draft เส้นเสร็จแล้ว copy ออกมาอีกชิ้นแล้วเปลี่ยนเป็น fill หรือยังไงเหรอครับ

ตอบ - ตอนนี้ใช้วาดเส้น layer นึง แล้วก็วาด path สีในอีก layer นึงครับ ออกแนวถึก แต่คุมเรื่องเส้นกับสีง่ายดี
         เพราะบางเส้นวาดลอยๆทำ path สีไม่ได้ครับ
         แต่น้องชายผมจะทำอีกแบบ คือ วาด path สีก่อน แล้วค่อยก๊อบมาปรับเป็นเส้น จากนั้นเพิ่มลายละเอียดเส้นทีหลัง

ถาม - มีเทคนิควิธีวาดเส้นแล้วมือไม่สั่นมั้ยครับ
         เพราะส่วนมากเวลาวาดเส้นเนี่ย มันจะชอบเป๋
ตอบ - ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่างานผมจริงๆแล้วเส้นไม่ได้เรียบมากนะครับร่างหยาบๆหยักๆก่อนแล้วค่อยเก็บเนี้ยบเอาทีหลัง
         เวลาลากเส้นอย่าเกร็งข้อมือมากๆมือมันจะสั่น ให้ฝึกลากเส้นตรง แนวตั้ง แนวนอน แนวแทยง บนกระดาษเยอะๆ
         (แผ่นนึงวาดได้ตั้ง 2 หน้าแนะ) ไม่นานก็วาดได้แล้วครับ

ถามไงก็ตอบงั้นล่ะน่าไม่คิดมากหรอก ฮิ้ววว
 เกย์ออก +1

มีเทคนิคทำให้หายขี้เกียจมั่งมั้ยครับ ฮือๆ~
สามลืมคอนเซปเดิมแล้วรือ

เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย!!!

ฉะนั้น เอานมมาแปะที่ จอ
เดี๋ยวจะลองเอาไปใช้บ้าง ขอบคุณครับ ป้อม
plus one  กรี๊ดดดดด
+1 ครับ ขอบคุณมาก สำหรับคำแนะนำ  เกย์ออก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
อุ๊ยยยย จารย์เก้าปมมาสอนแล้ว  กรี๊ดดดดด  เซฟกระจู๋ก่อน  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ถึกไม่พอที่จะแยกเลเยอร์เส้นกะพาธสี ทำไงดีคะ?
(อันนี้ถามเล่นๆ)

จะพยายามนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ +
น้องผมก็ทำ layer เดียวหมดครับ ตอนมันแก้สีผมเห็นแล้วงงแทน (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขอบคุณมากค่ะ กรี๊ดดดดด  กำลังรอจู๋สอนเลยเนี่ย~
ง่ายกว่าที่คิด น่าทำๆๆ

จะลองเอาไปทำดูนะคะ(ใส่Textureกระดาษน่ะค่ะ)
เสร็จแล้วจะเอามาโชว์ๆ ยิ้มน่ารัก
จะรอดูนะครับ ปลื้ม
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้่ายับ  งง
หน้า: 1 [2] 3