หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Illustartor 10 ของผมไม่ขึ้น Character แก้ไขอย่างไร  (อ่าน 3175 ครั้ง)
ผมใช้ Illustartor เวอร์ชั่น 10

อาการคือผมไม่สามารถเปิด Character ได้

ผมเข้าไปเปิดดังภาพที่แนบมา ก็ไม่ขึ้นครับ

ผมแก้ไขโดยเอาออกและลงใหม่ วันนี้หลายรอบมาก แต่ก็ไม่หายครับ

รบกวนทุกท่านด้วยขอรับ

ขอบพระคุณครับ

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2007, 21:18 น. โดย aoswo » บันทึกการเข้า
เปิดพาเลทคาแรคเตอร์ไม่ขึ้นแล้วยังเปลี่ยนฟอนต์ได้อยู่ป่ะคะ

ปล.ไม่เห็นภาพอะค่ะ

เปิดพาเลทคาแรคเตอร์ไม่ขึ้นแล้วยังเปลี่ยนฟอนต์ได้อยู่ป่ะคะ

ปล.ไม่เห็นภาพอะค่ะ

เปลี่ยนได้ครับ

แต่เปิดเพิ่มไม่ได้ครับ...ผมหมายถึงกดเข้าไปที่ More ก็ไม่ปรากฎรายชื่อฟ้อนต์ที่เหลือครับ

เออ ที่จริงก็เคยเกิดแบบนี้ขึ้นเหมือนกัน

วิธีแก้ที่ใช้ก็คือ

ลบโปรแกรมทิ้งแล้วก็ลงใหม่  หน้ามึน
แต่ที่ยังไม่เคยลองก็คือ
ลบ Preferent เก่าทิ้ง
แล้วพอเปิดโปรแกรมใหม่ปั๊บ มันจะสร้างตัวใหม่ขึ้นมา (ไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่านะ)

แต่ถ้ายังไงซะ
ของใหม่ก็จ๊าบกว่าครับ แนะนำให้ลง CS3 โลด
เออ ที่จริงก็เคยเกิดแบบนี้ขึ้นเหมือนกัน

วิธีแก้ที่ใช้ก็คือ

ลบโปรแกรมทิ้งแล้วก็ลงใหม่  หน้ามึน
แต่ที่ยังไม่เคยลองก็คือ
ลบ Preferent เก่าทิ้ง
แล้วพอเปิดโปรแกรมใหม่ปั๊บ มันจะสร้างตัวใหม่ขึ้นมา (ไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่านะ)

แต่ถ้ายังไงซะ
ของใหม่ก็จ๊าบกว่าครับ แนะนำให้ลง CS3 โลด

ผมชอบตรงที่มันรองรับภาษาไทยมากกว่า Cs3 ครับ
ส่วน Cs3 ผมก็ลง 2 ตัวเลย 

เอ แล้วลบ Preferent เก่าทิ้งนี่...เข้าไปลบตรงไหนครับ 
ผมแค่ตามเข้าไปลบที่ Regedit ครับ

ขอบคุณครับ
cs3 นี่แหละครับรองรับภาษาไทย (หมายถึงฟอนต์ที่ได้มาตรฐาน) มากกว่า 10 นักแล
จริงๆ แล้วทางแก้ที่ถูกคือลองหาฟอนต์ที่ได้มาตรฐานมาใช้
แทนฟอนต์ที่แปลงโค้ดออกมาโดยตลาดมืดครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำขอรับ
ตอนนี้กระผมแก้ไขได้แล้วโดยการถอดออกแล้วไปไล่ลบ Preferent  ตามที่ต่างๆให้เกลี้ยง
แล้วลงใหม่อีกครั้ง ก็กลับมาดีเหมือนเดิมครับ

cs3 นี่แหละครับรองรับภาษาไทย (หมายถึงฟอนต์ที่ได้มาตรฐาน) มากกว่า 10 นักแล
จริงๆ แล้วทางแก้ที่ถูกคือลองหาฟอนต์ที่ได้มาตรฐานมาใช้
แทนฟอนต์ที่แปลงโค้ดออกมาโดยตลาดมืดครับ

ขอบคุณครับท่าน แล้วผมจะทำตามที่ท่านแนะนำขอรับ
หน้า: [1]