หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: font ไทย ของ microsoft  (อ่าน 2184 ครั้ง)
สวัสดีครับ

ผมอยากทราบว่าฟอนต์ภาษาไทยที่มากับ Microsoft Windows หรือ Office เป็น font ฟรีหรือปล่าวครับ

ผมสามารถนำฟอนต์นั้นมาใช้กับอะไรที่ไม่ใช่ Windows ได้หรือปล่าวครับ
อย่างเช่นเอามาใช้กับ Gimp และ Openoffice ใน Linux ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  เกย์ออก
ลิขสิทธิ์ก็พ่วงมากับวินโดวส์นั่นแหละครับ
ไม่ได้เป็นฟอนต์แบบ Opensouce

ส่วนจะนำไปใช้ได้หรือเปล่านั้นผมก็ไม่แน่ใจครับ ว่าจะ Support กับ Gimp ไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]