หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูครับDisneyไม่ให้เด็กจนๆดูเลยหรือ  (อ่าน 54051 ครั้ง)
 ผมว่าอย่างหลังมากกว่านะครับพี่ระจัน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมกำลังคิดว่าคงเหมือนตอนที่ ยูบีซีให้ถอดช่องของยูบีซีออกจากเคเบิ้ลท้องถิ่น เคเบิ้ลบางเจ้าก็อิดออดเหมือนกัน

สุดท้ายก็ต้องถอดช่องเค้าออกอยู่ดี ผมว่าจะเพิ่มช่องแพ็จเกจช่องใหม่ที่มีพวกดิสนีย์ ดิสคัฟก็ไม่ได้แพ็จเกจทรูวิชั่นผมมันโลโซ  ฮือๆ~

หน้ามึน
คงแบบนั้นแหงมๆ

อย่างนี้ รอแผ่นสำหรับเด็กๆ
ก็จะมีแผ่นเถื่อนมาวางแหงมๆ
ได้ดูเยอะด้วย
(ฟอนต์แจกฟรี ยังมีขาย ประสาอะไรกะดิสนี่ย์
ความต้องการเยอะ ก็ต้องมีขาย)

ดูผ่านเน็ต ผมลองเปิดแบบไฮสปีด แหล่มเลย
ไม่ภาคไทย ไม่มีซับ แต่ลูกผมดันดูรู้เรื่อง(เก่งกว่าพ่อ)

ดูผ่านจานดาวเทียม ที่ติดตั้งเอง แล้วจูน สอยลงมา
(แบบนี้ภาคไทยมั่งไม่ภาคมั่ง สลับไป)

หรือ ติดทรูไปหมดเรื่อง

หมูสุด
ไม่ดู
รอเสือเพิก
 กร๊าก

ตอนนี้ประจวบก็ยังอยู่นะพี่โอ๋
ต่อไปไม่แน่  ง่ะ

บ้านใครติด ubc บ้าง
อยากรู้ว่าอยู่ช่องไหน จะได้โทรให้ที่หอเปลี่ยน

การ์ตูนเน็ทเวิร์คไม่หนุกเลย
มีเรื่องเพื่อนในจินตนาการเรื่องเดียวที่พอดูได้
พาวเวอร์พัฟเดี๋ยวนี้ก็ห่วย เอือม
เคเบิ้ลที่บ้านดิสนีย์ก็โดนถอดแล้วเหมือนกัน
อุตส่าห์รอดู high school musical 2  ฮือๆ~
ยังเหลือช่อง nick กับ boomerang ของ cartoon network อะแหละ
ก็มีไม่กี่เรื่องที่รู้จัก ที่เหลืออะไรไม่รู้  หมีโหดดดด
และก็ไม่มีพากย์

ที่บ้าน ubc แม่บอกว่าใช้ gold
แต่ดู ดิสนีย์ไม่เห็นได้เลยง่ะ  เศร้า

<3.
ต้องซื้อเพิ่มอีกครับ จ่ายรายเดือนเพิ่มอีก เป็นดิสนีย์แพ็คเกจ 2 หรือว่า 3  ช่องนี่แหล่ะ ผมจำราคาไม่ได้เหมือนกัน

เป็นโปรใหม่ครับ เลือกเอา มี สามแพ็คเก็จ แพ็กเกจละ 2 - 3 ช่อง

ลูกสาวผมบอกว่า

พ่ออย่าไปสนมากเลย หนูไม่ดูก็ได้ ยิ้มน่ารัก

กรี๊ดดดดด น้องวาดเขียนน่ารักมาก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ต้องซื้อเพิ่มอีกครับ จ่ายรายเดือนเพิ่มอีก เป็นดิสนีย์แพ็คเกจ 2 หรือว่า 3  ช่องนี่แหล่ะ ผมจำราคาไม่ได้เหมือนกัน

เป็นโปรใหม่ครับ เลือกเอา มี สามแพ็คเก็จ แพ็กเกจละ 2 - 3 ช่อง

ขูดรีดดด  ฮือๆ~

แต่จริงๆก็ไม่ได้ดูประจำเท่าไหร่
คงพูดเหมือนลูกลุงระจันแหละ  (อิอิ)

<3.
กรี๊ดดดดด น้องวาดเขียนน่ารักมาก

ปัญหาใหญ่คือพ่อมันนี่แหละ ติด(ฮา)
ผมชอบมากนะไอ้ช่อง เพลเฮ้า

ที่แล้วก็เอาลูกมาอ้าง ชิ

งบน้อย

ที่แล้วก็เอาลูกมาอ้าง ชิ

เพื่อความชอบธรรม ฮี่...

กาลหนนี้มีผลดีต่อครอบครัวผมคือ
เวลาที่ลูกดูทีวีน้อยลง(ปกติน้อยมากอยู่แล้วเขาดูดิสนี่ย์เท่านั้นวันละ ชั่วโมง)
ไม่เปิดดูอีก ยกเว้นตอนพ่อมันดู ลุงกนก ก็จะเงยมาดูแวบๆ

รู้สึกได้จริงๆว่ารายการสำหรับเด็กสมัยนี้ลดน้อยหายไปมากจริงๆ  เศร้า

สมัยก่อนดูพี่นัทพี่แนนช่อง7 ดูเจ้าขุนทอง การ์ตูนช่อง9 การ์ตูนวันหยุด มันให้อารมณ์ที่สบายๆ

สมัยนี้รู้สึกว่าการ์ตูนสำหรับเด็ก รายการสำหรับเด็กเหมือนเป็นรายการที่มุ่งให้เด็กแก่แดดและใช้ความรุนแรงมากขึ้น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวดูเหมือนผมเลย
สมัยเด็กๆ อยู่เชียงใหม่ผมดูเจ้าขุนทองทุกเช้าเลยนะ
แล้วก็ดูดิสนีย์คลับ สมัยพี่นัทพี่แนน  กรี๊ดดดดด

เดี๋ยวนี้ผมดูเคโรโระอย่างเดียวครับ  ปลื้ม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11