หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูครับDisneyไม่ให้เด็กจนๆดูเลยหรือ  (อ่าน 54082 ครั้ง)
ถอดดิสนี่ย์ชาแนล ออกจากเคเบิ้ลท้องถิ่นทั้งหมด

ผมและลูก คิดถึง เพื่อนครับ

ฝากไปถึง
หมีพูร์และเพื่อนในป่าร้อยเอเคอร์
ถึง โจโจ้ ฮาเก็ต
ถึง แมดเดอไลน์และแป๊บปีโต้
ถึง ทะเลสาป เลคฮูฮา และน้ำ ปาปาโล้ป
ถึง ซังวา แมวไทย ในเมืองจีน
ถึง ลิสเติ้ลไอน์สไตน์ และ แก๊งค์ร็อกเก็ต
ถึง แบร์ พ่อหมียักษ์และ ลูน่าพระจันทร์ร้องเพลง รวมถึง ชาโดว์
ถึง คุณบ็อบ ช่างก่อสร้าง
ถึง กล้วยหอม บี1 และ บี2
ถึง มิกกี้เม้าท์ และ เม้าสเก็ตทู
และรวมถึง เพื่อนๆ ทั้งมวลในช่องดิสนี่ย์ ชาแนล

โลกหมุนไป
เราเสพทุนนิยมจน ไร้แรงต้าน
นอกจากทำงานเก็บเงินมาสมัครสมาชิกทรู ลูกเอ๋ย

ข่าวจากเว็บ

http://www.truecorp.co.th/tha/news/news_detail.jsp?id=106

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2007, 12:26 น. โดย โอ๋ ระจันฯ » บันทึกการเข้า

โวย ห๊า ถอดแล้วเหรอ

กลับไปราชรีก็ไม่มีดิสนีย์ดูแล้วดิคะ    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
 เกย์ออก
ถอดเรียบร้อยเมื่อวันที่ 1 นี่เองครับผม
หลังจากดิสนี่ย์เข้ามาทำตลาดในเมืองไทยได้ระยะหนึ่ง 4-5 ปี
โดยให้ช่องเคเบิ้ลท้องถิ่น ชุมชนเอาไปแพร่ภาพ(ประมาณ 300 บาทต่อเดือน)
ณ บัดนาว พี่ทรูเคเบิ้ลเบิ้ม กวาดไปแล้วขะรับ

ซาบซึ้งใจในทรวงอย่างแท้จริง
เพราะมองแล้ว ไม่มีโอกาสเรียกร้องอะไรเลย

เก็บตังค์ติดทรู
ดูผ่านเน็ต(แต่ไม่ภาคไทย)
ดูผ่านจานดาวเทียม(ก็ต้องเก็บตังค์ซื้อจานดาวเทียม และ ภาษาถิ่นนั้น)

ฮือๆ~

ธุรกิจ ค่ะ  เกย์ออก
เอาแต่อิรายการไร้สาระ

(ไม่อยากบอกว่ารายการไหน  ฮิ้ววว)

เลวยั้นเงา
  เห็นมีคนบ่นๆเรื่องบอลเหมือนกันนี่คะ ว่า....เอ่อ ทรูเอามาทำแล้วไม่ได้เรื่อง  ฮิ้ววว

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

เดี๋ยวนี้ ขยายกิจการใหญ่ ง่ะ

Las Noches Rubicundior
นั่นสิครับ ธุรกิจ
ทรูเองหรือดิสนีย์เองก็ไม่ได้เป็นพ่อพระนี่ครับ
เขาลงทุนมา เข้าเนื้อมาก็คงต้องเรียกทุนคืนบวกกำไรให้เขาอยู่ได้(และรวย)

พ่อค้าหมูคงไม่สับหมูแจกให้เข้าเนื้อตัวเองหรอกครับ
ดังนั้นทางออกของกรณีนี้ก็คือ ช่างมันเถอะ
เราผ่านยุคมานีมานะมาเป็นสิบกว่าปีมาแล้วยังอยู่รอดได้เลย
เด็กๆ ในโลกหลังดิสนีย์จะเปลี่ยนไปเป็นยังไง ก็รอดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมนึกไปถึง ตอนเราซื้อ ลิขสิทธิ์การ์ตูนญี่ปุ่นเลย
ตอนนั้นแย่งดราก้อนบอลกันโคตรๆ
มี สนพ หนังสืือพิมพ์จีนในไทยนี่แหละ ในนามของ (อีกชื่อหนึ่ง)
ไปขอซื้อมา แล้วมาบังคับไม่ให้เจ้าอื่นพิมพ์
แว่วว่าทาง ญี่ปุ่น งง ว่า ฉันหลับตาข้าง ให้เธออ่านฟรี
เพราะ อนาคตมันได้มากกว่าค่าลิขสิทธิ์
มันเป็นการรุกทางวัฒนธรรม แต่เธอมาซื้อแล้ว
เอาละ เธออาจจะรวยแล้ว ฉันเลยขายละนะ

ผ่านไป

ดิสนี่ย์เอง อย่างไรผมไม่รู้
เมื่อแรกแพร่ภาพก็ยังๆ งงว่า เขาให้ดูแบบนี้
เขาได้อะไรบ้าง ก็คิดไปถึงไม่แสวงกำไร แต่แสวงค่า ภาพลักษณ์
ผมนั่งดูดิสนีย์แล้วสามารถวางใจปล่อยเด็กๆ ไว้กับดิสนี่ย์ได้เชียวนะครับ

แต่พี่เบิ้มมาเอาไปแล้ว
เอาไปหมดเหมือน บอล
กรณีบอลผมไม่ค่อยกะไำร
แต่กรณีดิสนี่ย์ คงต้องอธิบายลูกหลานกันอีก
เขาอาจจะไม่เข้าใจตอนนี้
แต่โตกว่านี้ก็คงเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2007, 13:55 น. โดย โอ๋ ระจันฯ » บันทึกการเข้า

ช่องดิสนีย์ ถ้าติดทรูโนวเลจแพ็กเกจ ก็ไม่สามารถซื้อแพ็กเกจช่องดิสนีย์ 2 ช่องนั้นมาดูเหมือนกัน ต้องระดับซิลเวอร์ขึ้นไป

คนเบี้ยน้อยก็อดตามระเบียบ ขนาดลูกค้าทรูวิชั่นเองยังโดนกีดกัน  ฮือๆ~

เราจะกระจายความรู้ให้เท่าเทียมกับรายได้ครับ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮือๆ~/

อีก 1 เสียงคนติดเคเบิ้ลท้องถิ่น
ที่ไม่มี บอล และ ดิสนีย์ ดู

เราจะกระจายความรู้ให้เท่าเทียมกับรายได้ครับ  เจ๋ง

ที่บ้านผม วาดเขียน(ลูกสาว)
พออธิบายให้เข้าใจได้สักหน่อย
และเขาไม่ได้ติดทีวี ด้วย

แต่วันนี้เดินผ่าน ชั้นอื่นของแฟลตดินแดง(ที่เขาจะทุบทิ้งนั่นแหละ)
มีเด็กบางบ้าน งอแงโยเย จะเอาดิสนี่ย์ๆ จะดูดิสนี่ย์ กันตั้งแต่เช้า

ผมสะเทือนใจกรณีแบบนี้เหมือนกัน
ประเด็นมันเล็กปะติ๋ว แต่ทำไมไม่รู้ผมรู้สึก ถอนใจเมื่อรับรู้
และไม่มีทางออกอะไรเลย ไม่ว่าให้กับใคร
แม้กระทั่งกับตัวเอง เต็มที่คือน้อมรับในความเป็นไป

ขอพื้นที่เว็บฟอนต์ หน้า แตกฟอง ให้ผมฟูมฟายด้วยนะครับ

ช่อง ดิสคัฟเวอรี่ ทั้งเซท 3 ช่อง ก็โดนถอดออกจากเคเบิ้ลท้องถิ่นด้วยใช่ป่ะครับ  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2007, 14:27 น. โดย เบล » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11