หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลืองตังโดยเปล่าประโยชน์  (อ่าน 10217 ครั้ง)
เมื่อต้นเดือนนี้ ซื้อบัตรรถไฟฟ้า bts 40เที่ยว ฟรี  4 เที่ยว 800 บาท
ใช้ไปครั้งเดียว

แล้วพอดีแฟนย้ายไปอยุ่ติดกะรถใต้ดิน ซื้อบัตรรถใต้ดินอีก 500 บาท

วันที่5 แล้ว บัตร BTS จะมีโอกาสได้ใช้มั้ยหนอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2007, 12:09 น. โดย heart » บันทึกการเข้า

ประกาศขายเลยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าเดินทางโดย BTS ผมว่าได้ใช้นะ  กรี๊ดดดดด

กำลังโหลดข้อมูล .....
ขายต่อเลยค่ะถูกๆ  กรี๊ดดดดด

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
BTS มันเปลืองตรงไหน คืออย่างน้อยถ้ามันเป็นเส้นทางที่จำเป็นต้องไปบ่อยๆ นัทว่าไม่เปลืองอ่ะ

เลวยั้นเงา
ถ้า คิดว่าไม่ใช้แล้วก็ขายต่อเลยค่ะ  เจ๋ง

จอยชอบตั๋วเดือนของ MRT มากกว่าแฮะ ไม่จำกัดเวลา  ยิ้มน่ารัก
เดือนนี้ขยันออกไปกินข้าวในร้านที่แพงกว่าปกติเอามากๆ
ว่าจะลดอยู่ รู้สึกใช้ชีวิตเกินรายได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ของรถไฟฟ้ามันจำกัดเวลาด้วยใช่มั้ยคะ

กิ้วก็เพิ่งจะเริ่มใช้เนี่ยค่ะ
พอกิ้วซื้อ ความจำเป็นที่กิ้วจะต้องขึ้นรถไฟฟ้าบ่อยๆก็หมดไป  เอือม
อะไรกันฟะ  เอือม

อ่านแว๊บแรก ... เปลืองตัวโดยเปล่าประโยชน์  - -

Today you , Tomorrow me.
เดือนนี้ขยันออกไปกินข้าวในร้านที่แพงกว่าปกติเอามากๆ
ว่าจะลดอยู่ รู้สึกใช้ชีวิตเกินรายได้

แต่เห็นด้วยกับอันนี้....ซึ่งนอกจากเปลืองแล้ว

ยังอ้วนด้วย  ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
เพิ่งเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ
ซื้อจักรยานมาใช้ขี่จากหอ ไปจอดที่รถ bts ซื้แมได้ 2 วันเอง พวกเล่นตัดโซ่ยกไปเลยครับ ฮือๆ~

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!

แต่เห็นด้วยกับอันนี้....ซึ่งนอกจากเปลืองแล้ว

ยังอ้วนด้วย  ฮือๆ~

อ๊ะถูกต้อง ฮือๆ~

เพิ่งเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ
ซื้อจักรยานมาใช้ขี่จากหอ ไปจอดที่รถ bts ซื้แมได้ 2 วันเอง พวกเล่นตัดโซ่ยกไปเลยครับ ฮือๆ~
  โวย ไอ้พวกโจรห้าร้อย ขนาดจักรยานก็ไม่เว้น ว่าแต่จักรยานแพงเหรอครับ มีเกียร์หรือเสือภูเขาใช่ไหมครับ มันเลยตัดโซ่เอาไป  งง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กล้องเอย...
ปืนเอย...
เบาะ sparco เอย...

โอยย  ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แม่บ้านสีชมพูครับ ยังจะเอาไปอี๊ก ฮือๆ~

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: [1] 2 3