หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: "อยาก" แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 88096 ครั้ง)
ตอนนี้กลัวท่านจิไรยะเสียท่าให้แสงอุษาตัวใหม่มากครับ

จิไรยะ ผมอ่านแล้ว ภาพซ้อนทับกับ จิวแปะทง ในมังกรหยกมาก
คือ เจ๋ง เก่ง แต่ ประเภท คาดเดาไม่ได้ ติสตลอด

ต่างที่ จิไรยะ ยังไม่เพี้ยนเท่า เฒ่าทารก

เอ้าเวรไปไกลอีก

ตอนนี้กลัวท่านจิไรยะเสียท่าให้แสงอุษาตัวใหม่มากครับ

หัวหน้ากลุ่มเลยนะนั้น

ท่าประหลาดๆ ทั้งนั้นเลย  ง่ะ

แต่ควบคุมฝนได้นี้ มันต้องเป็น คนทรงแน่ๆ  ง่ะ ง่ะ

//งั้นภาพซ้อนทับเป็น ขงเบ้งเลยนะ แต่ไม่รู้จะฉลาดเท่ามั้ย  อี๋~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมจะเป็นกำลังใจให้ท่านจิไรยะนะครับ

ป.ล. เมื่อไหร่นารุโตะมันจะเก่งซะทีเนี่ย
ดาวกระจายวงจักร ก็ไม่เห็นเจ๋งเลย  ชิ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
รอให้มันขึ้นเกาะแห่งท้องฟ้าก่อนเถอะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ป.ล. เมื่อไหร่นารุโตะมันจะเก่งซะทีเนี่ย
ดาวกระจายวงจักร ก็ไม่เห็นเจ๋งเลย  ชิ

คิดเหมือนเอเลย ท่าห่าเหวอะไรเนี้ยต้องวิ่งเข้าไปต่อย  ง่ะ
ไม่ก็แยกร่างเข้าไปรุมๆ จับ  ง่ะ ง่ะ
แล้วเอาตัวที่เหลืออีกสามสี่ตัวมาสร้างพลังอีก
กว่าจะได้ ใช้ท่าไม้ตาย  โวย

แต่ท่าที่ผสมน้ำกับลมเนี้ยดูดีมากเลยนะ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ต้องค่อยๆพัฒนาไป เกิดมาเก่งเลยก็ไม่สนุกสิ  อี๋~
รอให้มันขึ้นเกาะแห่งท้องฟ้าก่อนเถอะ

มาๆ

ผมเคยคุยกับนักเขียนท่านนึง(ปราย พันแสง)
ในตอน สุรา พาไปไกลแล้วว่า
ผมจะเขียนนิยายเรื่องหนึ่ง
ตัวเอกในเรื่อง มี บุคลิกและวิชาเหมือนนารูโตะ คนนึง (มีแยกเงาพันร่าง พอ)
เหมือน ลูฟี่คนนึง(มียางยืด)
เหมือน เตียบ่กี๊ คนนึง(มีเคลื่อนย้ายจักรวาล พอ)
เหมือน ขุนแผนคนนึง(มีมนต์ผูกหุ่นหญ้า และ กุมารทอง)
เหมือน โจทาโร่คนนึง(มีสแตนด์)

แต่วางพล็อตไม่ได้ สักที(ฮา)

ง่ะ นั่นมันลูฟี่ไม่ใช่เหรอ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ขอแบบโคทาโร่อีกคนนะครับ  กรี๊ดดดดด

ขอแบบ โดเรม่อนด้วยนะอยากได้อะไรก็ได้ มีกระเป๋า วิเศษ   ถ้านิสัยเสี้ยว หนึ่งเป็นแบบ ชินจังได้ยิ่งดีเลยนะ  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ขอแบบโคทาโร่อีกคนนะครับ  กรี๊ดดดดด

โคทาโร่ สำหรับผมไม่เท่เลย
เอาความสามารถ ไปใส่ไว้ในใครสักคนที่ว่ามาแหละ

วิธีคิดพล็อต ง่ายๆ ของผมคือ

แม่ให้ไปซื้อทุเรียน

แม่ = สิ่งเร้า
ไปซื้อ= การนำพาไปสู่เรื่องราวต่างๆ มากมาย
ทุเรียน= เท่ากับเป้าประสงค์ และ ทุเรียนอาจจะมีหลายลูก

//โดเรม่อนเก่งไป จักกรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2007, 17:04 น. โดย โอ๋ ระจันฯ » บันทึกการเข้า

ผูกออกมาเป็นเรื่องได้นี่คงเอาไปทำหนังฮอลีวู๊ดได้เลย ง่ะ

จริงๆ ชอบที่นิสัยตัวละครอะครับ  กรี๊ดดดดด
แบบ เรียนรู้เร็วโคตรๆ และลามกเป็นตำนาน

ภาคยูโดอ่ะ ตอนอ่านเรื่องอื่นนี่ ยามาอาราชิ นี่เป็นท่าในตำนาน
เรื่องแม่ม ใช้เอา ใช้เอา ทุ่มกันเป็นว่าเล่น แถมแก้ได้อีกต่างหาก  ชิ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

กร๊าก แมวหยอกสน

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 21