หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 8319 ครั้ง)
ผมกลุ้มใจอ่ะครับ พอดีผมจะเลือกเรียนวิศวะครับ

พอดีวันสอบของ 2 มหาลัยดันตรงกัน

คือตอนแรกผมกะจะสอบ โควตาของ ม. นเรศวร

แต่เมื่อวานดันเข้าไปเจอรับตรง วิศวะเครื่องกล ภาคพิเศษ ม. เกษตร วิทยาลัยเขต ศรีราชา

แล้ว ของ ม. ก. สอบแค่วิชาเดียวแล้วไม่ใช้เกรด

แต่ของ ม. น. สอบ 6 วิชา ใช้เกรดอีก 20%

แล้วใน 6 วิชา มีข้อสอบ Aptitude test ซึ่งผมไม่เคยเจอมาก่อน

น้ำหนักคะแนนตั้ง 40% แล้วเกรดของผม ก็น้อยนิดเหลืออนาถ

ผมเลือกอะไรดีอ่ะจะสอบ 27 ต.ค. แล้วครับ อยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ความรักอยู่ไหนน้าา....

อยากเรียนที่ไหนมากกว่าละครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าเกรดน้อย อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ที่นเรศรหน่ะ
ถ้ามั่นใจในฝีมือทำข้อสอบตัวเองนะ  ฮี่...
ไปเกษตรเลยดีกว่า   

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าอยากเข้าที่ไหนอ่ะ  เจ๋ง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
แอบมองอวตาร ... ไปศรีราชาเลยครับ

Today you , Tomorrow me.
ทายาท กรี๊ดดดดด

555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,6933.1170.html  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
เกษตรปลอดภัยกว่า

นานๆ จะเข้ามาที
ด้วยความที่ข้่าเจ้าก็เรียน มก. ศรีราชา  แป๊ะยิ้ม/

ถ้าน้องจะเข้า มก. ศรีราชา แบบเป็นรับตรง ซึ่งเป็นภาคพิเศษ น้องติด 100% จะ

แต่ว่า ราคาจะไม่ได้เทียบเท่า ม.รัฐบาลนะแจ๊ะ

วิศวะ ภาคปก ค่าเทอมจะอยู่ที่ 20,000 ภาคเปล หรือสเปเชี่ยล ก็ภาคพิเศษนั่นแหละ

ก็จะแพงขึ้นไปอีกหลายอยู่  เกย์ออก 

น้องเป็นคนที่ไหนหล่ะเนี่ย จังหวัดหน่ะ มหาวิทยาลัยเดี๋ยวนี้เปิดเยอะมากๆ

ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะ  เจ๋ง

เรื่องแบบนี้ต้องคิดให้หนัก ๆ เลยครับ เพราะพลาดแล้วเสียเวลา้เยอะครับ

------------------------------------
โดยส่วนตัว(เนื่องจากเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มา สด ๆ ร้อน ๆ เมื่อปีที่แล้ว)
คิดว่าเรียนที่ไหนก็คงเหมือนกัน มันอยู่ที่ตัวเราครับ  เจ๋ง

ว่าจะปรับตัวได้ไหม  เกย์ออก

เลือกดีๆเน้อ  แป๊ะยิ้ม

มช. น่าเรียนอะ

คือผมไม่ค่อยอยากเสี่ยงกับ มน. เท่าไรครับ

เกรดน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วไอ้Aptitude test

ไม่รู้จักเลย แล้วดันให้น้ำหนักตั้ง40% อาจารย์แนะแนว

แนะนำถ้าจะเอาวิศวะมน. ให้เลือกวิทยาลัยเขตพะเยาไว้

กันเหนียวอ่ะ ยังไม่ได้ปรึกษามก. กับอาจารย์เลยครับ

ผมอยู่ นครสวรรค์ครับ แล้วมน. กับ มช. กั๊กเด็กกันอ่ะครับ

มน. เค้าจะสอบ สัมภาษณ์ วันเดียวกับวันที่ มช. สอบข้อเขียน

ค่าเรียนภาคสเปเชี่ยล มก. นี่ 7 หมื่น แก่ๆอ่ะครับ

ศึกษาหมดแล้วครับ ใจผมอยากเรียน บางมดอ่ะครับ

แต่รับตรงก็ไม่ได้เกรดไม่ถึง จะเข้าอินเตอร์ก็กลัวเรียนไป

เสียวโดนไทร์ไป อาจารย์บอกว่าพวกรุ่นพี่ที่ไปเรียนที่บางมด ภาคปกติ

บอกว่าที่บางมดเรียนยากมาก

ความรักอยู่ไหนน้าา....

น้องรัก วิศวะ จริงรึปล่าวหล่ะ

หน้า: [1] 2 3