หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: คนอยากเข้าช่างสิลป์  (อ่าน 8235 ครั้ง)
ซาหวัดดีค้า คือว่าเราอยากเข้าช่างศิลป์มากแต่ตอนนี้เราอยู่ ม.4 แล้ว ถ้าออกตอนนี้จะมีปํญหาอารายป่ะ แล้วเข้ายากไหมต้องทามอารายบ้าง
ช่วยเมลหรือแอดเข้ามาคุยกันหน่อยปีหน้าจะลองสอบดูนะ sekine_13@hotmail.com ขอคุนมากเจ้าค่า  กรี๊ดดดดด
 เจ๋ง เขียนภาษาไทยให้ถูกต้องก่อนเป็นอันดับแรกครับ

ส่วน วิธีเข้า เดี๋ยวรอ โปรมาบอกเน่อ
ขอโทดนะคะ รีบพิมพ์ไปหน่อยค่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)
รีบพิมพ์นั่นต้องพิมพ์เยอะกว่าพิมพ์ธรรมดา  ลันล้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
ง่า ช่วยหน่อยแล้วกันนะคะ
ซาหวัดดีค้า คือว่าเราอยากเข้าช่างศิลป์มากแต่ตอนนี้เราอยู่ ม.4 แล้ว ถ้าออกตอนนี้จะมีปํญหาอารายป่ะ แล้วเข้ายากไหมต้องทามอารายบ้าง
ช่วยเมลหรือแอดเข้ามาคุยกันหน่อยปีหน้าจะลองสอบดูนะ sekine_13@hotmail.com ขอคุนมากเจ้าค่า  กรี๊ดดดดด

สวัสดีค่ะ คือว่าเราอยากเข้าช่างศิลป์มาก แต่ตอนนี้เราอยู่ ม. 4 แล้ว
ถ้าออกตอนนี้จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า แล้วเข้ายากไหม ต้องทำอะไรบ้าง
ช่วยเมลหรือแอดเข้ามาคุยกันหน่อย ปีหน้าจะลองสอบดูนะ xxxxxxxx ขอบคุณมากเจ้าค่า  กรี๊ดดดดด

ช่วยแปลเป็นไทยครับ

Today you , Tomorrow me.
อ่ะ นี่ผมจะตอบแบบว่าไม่ได้เรียน ช่างศิลป์มาแล้วกันนะครับ
เอาตามความเข้าใจของคนที่เรียนศิลป์ แต่ไม่ได้เรียน ช่างศิลป์ (งงไม๊?)

แต่ก่อนอื่น เรียนช่างศิลป์ แล้วคณะอะไรหรือครับที่อยากเรียน?
คือว่าเราไม่รู้ว่าเราจะเรียนคณะอะไรดี แล้วที่ช่างศิลป์มีคณะอะไรบ้างคะ  ไหว้
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ลันล้า
อยากเรียนแต่ไม่รู้ว่ามีคณะอะไรบ้าง  เอือม
แล้วตกลงอยากเรียนเพราะอะไรล่ะครับ
อันนี้รึเปล่า  หมีโหดดดด

http://www.cfa.bpi.ac.th/

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
จะเข้าศิลปากรเหรอครับ  งง

กำลังโหลดข้อมูล .....
ผมเคยมาจากจังหวัดชุมพร ด้วยความจำใจ
จะมาสอบช่างศิลป์ โดยไม่รู้ด้วยว่าตัวเองจะมาอยู่กรุงเทพได้อย่างไร
ก็มาสอบไปแบบนั้น การสอบสมัยผม ก็สอบสีน้ำ วาดเส้น และความรู้ทั่วไป
ยังสอบตรงข้างโรงละครแห่งชาติอยู่เลย (ตอนนี้ย้ายไปลาดกระบัง)

และสมัยผม ช่างศิลป์ยังไม่แยกคณะสอนครับ
สอนเพื่อเตรียมเข้าศิลปากร

ผมสอบเสร็จก็จบกันครับ
ไม่ขึ้นมาดูผล ไม่สนใจ
เพราะไม่ได้อยากเรียน
มาเสียดายเอาตอนนี้

ถ้าน้องจะสอบ ตอนนี้อยู่ ม.4
ผมไม่แน่ใจว่าต้องลาออกก่อน
เพื่อไปสอบเช้า ระดับ อนุปริญญา
และเขามีเปิดสอนระดับปริญญาตรีด้วยไหม

ถ้าอย่างไรเสีย
หมั่นฝึกฝน วาดเส้น เยอะๆก่อน
นับแต่บัดนี้เลยครับ

เรื่องการสะกด
ตั้งใจด้วยครับ
ช้าๆ อย่ารีบ

ไหว้ ความลับของพี่ระจันอันดำมืดเริ่มเผยมาทีละน้อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากเข้าเพราะ อยากเรียนวาดรูปจริงๆจังๆเลยเหรอครับ
ผมเรียนจบมอ3แล้วก็รู้ตัวเลยว่าจะให้ไปบวกเลขแข่งกับคนอื่นคงจะไม่ไหวแน่  เรียนวาดรูปดีกว่า
แต่ไม่ใช่ช่างศิลป์นะ

ถ้าชอบจริงๆก็ลาออกได้ครับ ถ้าที่บ้านไม่ว่า แต่คิดให้ดีๆนา  ของผมไม่ต้องคิดมาก เพราะวาดรูปเก่งที่สุดในชั้นมาตั้งแต่ปอ1
และเรียนโง่ที่สุดในชั้นมาตั้งแต่ป1เช่นกัน
มันก็เลยเลือกง่าย

แหม เขาเรียนจะจบปริญญาแล้วยังไปขอเรียนมอ4ได้ใหม่เลย 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1] 2