หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามปรมาจารย์ทั้งหลานในยุทธจัก  (อ่าน 3913 ครั้ง)
คือผมอยากทำให้มันเลื้อยๆ ออกมา นะครับ เหมือนตัวอักษร ก็เลื่อ จาก หัวไปหาง แล้ว ก็เหมือนลายเส้น ก็เลื้อยจากแรก ไป จุดสุดปลายเส้นของมันนะครับ มีวิธีการทำแบบคร่าวๆ ง่ายๆ ไหมครับ จะเอาไปทำงานเสนออาจารย์ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่าน ทุกคนครับ
เห็นใครๆก็ใช้วิธี mask เอา

ถึกหน่อย

ไม่ก็ สคริป mask อาจจะง ่ายขึ้นก็ได้มั้ง

ถ้าสคริปละครับ
ใช้อาฟเต้อเอฟเฟก ทำแล้วเอาไปวาง ง่ายกว่านะผมว่า
mask ในแฟลช มันเลื้อยไม่ค่อยได้ดังใจนะบางที

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
พี่นัทสอนอาฟเตอร์เอฟเฟ็คเลยครับ  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สอนเลยๆ

มันก็maskคล้ายๆกับแฟลชแหละ แต่มันเพิ่มจุด ย้ายไปโย้มาได้มากกว่า
ของแฟลชมันเพิ่มจุดไม่ได้ หรือได้ แต่ผมไม่รู้มั้ง

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1]