หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: - เที่ยวบ้านเจ๊กันนะ....-  (อ่าน 44815 ครั้ง)
   คริคริ จ่าแอบใส่เสื้อฟอนต์ไปเที่ยวด้วย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

กรี๊ดๆ
น่าจะบอกกันนะ จะได้ต้อนรับขับสู้  ลันล้า
ขาเป็นไงมั่ง  สามวันยังปวดไม่หายแน่ๆ

(แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
ผมไปเมื่อ ก.พ. 49 ครับ มากับกองประชาสัมพันธ์ ของการรถไฟฯ ไปมอบอาคารเรียนให้กับโรงเรียนที่ จ.อุบลฯ เมื่อมอบเสร็จก็ตะลอนเที่ยวครับ  ลันล้า ผมไม่เมื่อยนะ ปกติแล้วผมชอบเดินป่าอยู่แล้ว ทางขึ้นแค่นี้สบายมากครับเจ๊  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แหม...โพสช้าไปปีกว่าเองนะจ๊ะ
คราวหน้ามาก็ก็บอกละกันจ้ะ
จะได้รีบมีธุระ   คริคริ

ล้อเล่น...ถ้าไม่ติดวันราชการก็พาเที่ยวได้จ้ะ

ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2007, 13:46 น. โดย นางฟ้า » บันทึกการเข้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
แหม...โพสช้าไปปีกว่าเองนะจ๊ะ
คราวหน้ามาก็ก็บอกละกันจ้ะ
จะได้รีบมีธุระ   คริคริ

ล้อเล่น...ถ้าไม่ติดวันราชการก็พาเที่ยวได้จ้ะ

ลันล้า

บ้านย่าผมอยู่ บ้านเปือยใหญ่ ต.ตะดอบ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ  ลันล้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ชื่อบ้านคุ้นๆ ใกล้เมืองนะสิ  เจ๋ง

ถ้าจำไม่ผิด ออกจากตัวเมืองไป 10 กว่ากิโลครับ ไม่ได้แวะไปบ้านย่ามา 5 ปีละ ตอนนี้มีแต่ลุงกับป้า เพราะย่าเสียไปนานแล้ว  ฮือๆ~

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]