หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: - เที่ยวบ้านเจ๊กันนะ....-  (อ่าน 44844 ครั้ง)
อะไรจะอยากถ่ายรูปขนาดนั้นสาวเขมร  เอือม

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถ่ายรูปสวยมากเลยค่ะ
เหมือนที่เค้าทำขายเลยอ่ะ แต่นี่อรว่าสวยกว่าอีก ดูเพลินมากกๆๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถ่ายรูปสวยมากเลยค่ะ
เหมือนที่เค้าทำขายเลยอ่ะ แต่นี่อรว่าสวยกว่าอีก ดูเพลินมากกๆๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

อายจัง  แต่ลองไปอ่านที่นี่นะเค้าติให้ซะ....จิ้มจ้ะ

อันนี้เป็นปราสาทหลังหลางที่พังทลายลงมาเหลือเป็นกองหิน
เขาเล่าว่า...เครื่องบินชน  ง่ะ

ปืนใหญ่..ที่ไกด์ประจำถิ่นมักจะชวนมาดู

การละเล่นของเด็กๆ ที่ใช้รองเท้าฟองน้ำเฟี้ยงไปให้ถูกหนังยางที่กองบนพื้น
ตูเข้าไปถ่ายรูปนี้..เกือบโดนรองเท้าเด็กซะละ  เฮ้ย!?

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
 กรี๊ดดดดด รูปสวย อุปกรณ์เจ๋ง

เขาพระวิหารในปัจจุบันมีมุมขายของเยอะมากๆ
ยิ่งตอนนี้มีชุมชนชาวเขมรขึ้นไปอาศัยที่นั่นเลย
แหล่งท่องเที่ยวดีๆ กลายเป็นตลาดนัดบนเขาที่มีปราสาทเป็นแบ็กกราวด์ไปในทันใด   ฮือๆ~

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
อายจัง  แต่ลองไปอ่านที่นี่นะเค้าติให้ซะ....จิ้มจ้ะ

อรชมตามที่เห็นจ้ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องถ่ายรูปเท่าไหร่  ลันล้า

อรชมตามที่เห็นจ้ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องถ่ายรูปเท่าไหร่  ลันล้า

ลันล้า ลันล้า ลันล้า ขอบใจจ้ะ  ดีใจที่มีคนชมงานของเรา  ไหว้
งั้นแถมๆๆ

ความงามของปราสาทที่ยังมีเหลือให้เห็นบ้าง

ส่วนนี่....คงเป็นนักยิมนาสติกแห่งชาติในอนาคต  ฮิ้ววว

แปลกแฮะ ผมชอบที่จะเก็บความรู้สึกที่ได้ไปเที่ยวสถานที่นั้นๆ
แล้วเอามันมาไว้ในกล้อง วันหลังอยากเปิดดูก็เปิดเลย รูปจะเป็นไงก็ช่าง
ตูจำความรู้สึกตอนนั้นได้

แต่ช่างกล้องที่เขาถ่ายรูปกันเก่งๆ ไม่ทำแบบนั้นแฮะ
กลับเห็นเป็นรูปธรรมดาไปซะฉิบ

แล้วเวลาที่เขาไปเที่ยว ไปถ่ายอย่างเดียวเพื่อให้ได้ภาพ
ไม่ได้เก็บความรู้สึกอะไรกลับมาเลยเรอะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เห็นเหมือนเฮียโก้ครับ

แปะรูปที่นี่ง่ายนะครับ ไม่ต้องใส่ pixpro's ด้วย  ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
ชอบรูปธงชาติไทยมากๆๆๆๆเลยค่ะ  เจ๋ง

d80ออกมาก็ดีเหมือนกัน เพราะเล็งd70อยู่ อิอิ
ราคาจะได้ลงๆๆๆๆ^^''

ขอแอบถามหน่อยนะคะ ว่า80นี่ดีกว่า70ยังไงมั้งคะ?
เคยใช้แต่70 ยังไม่เคยลอง80
เหนือกว่าที่เลนส์์อย่างเดียวรึเปล่าคะ?
อรชอบสีท้องฟ้ามากเลยค่ะ มันฟ๊าาา ฟ้า  กรี๊ดดดดด

ตอนไปภูกระดึง เห็นตากล้องอยากได้ภาพกล้วยไม้บนภู

เข้าไปถ่ายในที่เพาะชำของเจ้าหน้าที่ ที่นั้นเพื่อเก็บภาพกล้วยไม้ป่าเลยนะครับลุงโก้  กร๊าก

ตอนเดินๆ ไปก็เจอลุงแกเอาขาตั้งกล้องวาง หามุมสวยๆ ไม่ได้มองอะไรรอบตัวเล๊ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ส่วนนี่....คงเป็นนักยิมนาสติกแห่งชาติในอนาคต  ฮิ้ววว

ตอนล็งถ่าย เจ๊แสบตามั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
เขาอยากได้ภาพ
ไม่ได้อยากเสพธรรมชาติ

คนละอย่างกับตู
ตูชอบเอารถไปติดหล่ม เพราะอยากรู้ว่ามันจะเป็นไง
เลอะขนาดไหน เหนื่อยแค่ไหน สกปรกมั้ยวะ

กลิ่นมันติดจมูกไม่หาย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไม่รู้ซิ  ฮิ้ววว
ก็สวยอ่ะ รู้สึกว่าสวย ก็เลยชม  เกย์ออก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8