หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเก็ตหรอ... ไกลจัง  (อ่าน 9565 ครั้ง)
เคยเล่น msn แล้วเจอประมาณนี้กันมั่งมั้ยครับ

เกย์แอบ : อยู่ไหนอะ
 ชิ : ภูเก็ตคับ
 เกย์แอบ : ภูเก็ตหรอ... ไกลจัง

หน้ามึน คือ... ไม่ใช่อะไรหรอกครับ
แค่อยากจะบอกว่า ภูเก็ต-กรุงเทพ กับ กรุงเทพ-ภูเก็ต ก็ระยะทางเท่ากัน
ถ้ามันกลับกัน เป็นอย่างนี้มั่ง

ชิ : อยู่ไหนอะ
 เกย์แอบ : กรุงเทพฮะ
 ชิ : กรุงเทพหรอ... ไกลจัง
(เนื่องด้วยผมอยู่ภูเก็ต ไม่ก็นราธิวาส ซึ่งกรุงเทพก็อยู่โคตรไกลทั้งคู่ 3cษ)

ทำไมต้องบอกว่าไกลด้วย
เจอคนอย่างนี้ทีไร จะเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ (ต่อจากด้านบน)

ชิ : แล้วนายอยู่ไหนหรอ
 เกย์แอบ : กรุงเต๊บจ๊ะ
 ชิ : โหย ไกลจัง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2007, 15:07 น. โดย ซาฟิเร่ » บันทึกการเข้า

เชียงใหม่เหรอ ไกลจัง  (อิอิ) (อิอิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ก็ มันก็ไกลจริงๆนะครับ น้องดำ
โห น่าไปจัง ไกลดี  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
อุ้ยอยู่ไกล  เกย์แอบ

อยู่กทม.ครับ หมีโหดดดด

งบน้อย
อยากอยู่ในใจใครบางคน  แบร๋~

Today you , Tomorrow me.
เปลี่ยนคำว่า "ไกลจัง" เป็น "ไกลกันจัง" สิครับ
จะได้รู้สึกน่ารักงุงิแลัเท่าเทียม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถึงไกลตัวแต่ใจเราใกล้กันครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มีตติ้งเหรอ กรี๊ดดดดด

กรุงเทพ ไกลจัง ฮือๆ~

ภูเก็ตใกล้กรุงเทพนะ หาดใหญ่ยังไกลกว่าเลย

แต่เวลาเดินทางพอๆ กัน  หน้ามึน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถึงตัวดาไกล แต่ใจเราใกล้กัน  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 เกย์ออก

ภูเก็ตใกล้กรุงเทพนะ หาดใหญ่ยังไกลกว่าเลย

แต่เวลาเดินทางพอๆ กัน  หน้ามึน
ขึ้นเครื่อง ชั่วโมงครึ่งเหมือนกัน ฮิ้ววว

(ไปกรุงเทพ ถ้าไปเอง นั่งเครื่องตลอดฮะ ขี้เกียจนั่งรถ เหนื่อย)

ถึงจะไกลยังไง แต่สาวๆ สวย เราไม่หวั่นครับ  เกย์ออก

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
หน้า: [1] 2