หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับผมอยากทราบcodeสำหรับให้flashที่  (อ่าน 7518 ครั้ง)
คือผมไม่ทราบจริงๆครับพี่ๆ ถ้าใครรู้ก้บอกหน่อยละกันนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2007, 00:05 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
สำหรับทำอะไรครับ รู้สึกมันโดนตัดคำ
น่าจะพิมพ์เต็มในส่วนเนื้อหาอีกที
คือผมจะทำคล้ายๆกับpresentationอะครับอยากให้มันshowแบบfull screen แล้วพอกดESCก็ออกมาเป็นหน้าจอแบบย่อๆแบบนี้อะครับ ผมไม่ทราบจริงๆครับพี่ๆ ถ้าใครรู้ก็บอกหน่อยละกันนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
fscommand("fullscreen", "true");

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขอความกรุณาอีกหน่อยครับ คือว่าเอาไปไว้ในlayerไหนเหรอครับ ผมใช้flash8ครับ
ไว้เลเยอร์ไหนก็ได้ครับ แต่ไว้เฟรมแรก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขอบคุณครับ ไหว้
แล้วถ้าอยากให้มีปุ่มปิดล่ะคับ
ก็ใส่ไว้ที่ปุ่มครับ  เจ๋ง

on (release)
{
    fscommand("quit");
}

ก็ใส่ไว้ที่ปุ่มครับ  เจ๋ง

on (release)
{
    fscommand("quit");
}

ปรกติผมใช้ตลอด แต่ปุ่มปิดไม่คิดว่าจะทำได้ ความรู้ใหม่จริงๆครับ ขอบคุณพี่จักรีครับ ไหว้

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: [1]