หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีสร้างเงาสะท้อน  (อ่าน 18084 ครั้ง)
จากภาพนี้ มีคนถามกันมากว่า ทำยังไง ถ่ายเก่งจังเลย ถ่ายยังไง?
บอกได้เลยว่า ภาพ set cocktail ที่ทำออกมาทั้งหมดนั้น ถ่ายได้แค่ประมาณนึง ที่เหลือมาทำเอาใน photoshop ค่ะ
แต่ว่าอย่าให้เอาต้นฉบับมาโพสเทียบเลยนะคะ อายเค้า  ง่ะ

วันนี้เอาวิธีการทำเงามาฝาก โทษฐานที่ เก็บความรู้มาจากพี่หาวมาบ้างตามสมควรแล้ว
วันนี้ขอตอบแทนเล็กๆน้อยๆให้เพื่อนๆในเว็บที่ถามกันเข้ามาเรื่องการทำเงานะคะ

ภาพอาจจะดูรกๆหน่อย แต่ ก็ยังอยากใส่ลายน้ำค่ะ เพราะเห็นการ"ขโมย" เอารูปขั้นตอนการทำ ไปโพสที่เว็บอื่น และนอกจากจะไม่ใส่เครดิทให้แล้วยังจะแอบอ้างเป็นชื่อตัวเองซะงั้น ...เห็นแล้วเซ็งเลย

เอาล่ะค่ะ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าเน๊าะ  ยิ้มน่ารัก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

หมดแค่นี้แหละค่ะ

อาจจะไม่เหมือนภาพที่โชว์ซะทีเดียว เพราะทำกันคนล่ะครั้ง แต่ขึ้นตอนก็ประมาณนี้แหละค่ะ
อีกอย่างภาพที่โชว์เนี่ย ผ่านการ เร่งสีเร่งวุ้น คัดระยะมาอย่างหนักหน่วงพอประมาณ
แต่หาอ่านได้จากกระทู้ต่างๆในนี้แหละค่ะ

ก็ต้องขอบคุณพี่หาว(2how)ที่เปิดอบรมให้ความรู้อย่างที่ผ่านๆมานะคะ

(แจ๋ว แจ๋ว)

อย่างงี้นี่เอง (แจ๋ว แจ๋ว)

(+1)

ง่ะ 

ได้แต่ทึ่ง ทำไม่เป็นหรอกแต่บวกครับ  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กรี๊ดดดดด บวกค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ

ถึกมากๆ จริงๆ ด้วย
เดือนไม่เคยยุ่งกะ curve เลยอ้ะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กรี๊ดดดดด บวกค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ

ถึกมากๆ จริงๆ ด้วย
เดือนไม่เคยยุ่งกะ curve เลยอ้ะ ฮือๆ~

เอือม

ฟังดูยังกะเป็นคำชม

( คริคริ ล้อเล่น จำได้แหละ ว่าเคยบอกเด็กๆไปว่าใช้ความถึกเข้าช่วย)

พี่หาวชมป้าด้วยนะ ดีใจที่สุดเลย กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ
แอบอ้างจาก: http://www.2how.com/board/topic.php?id=25210
ยอดเยี่ยมมาก ๆ ครับ
และดูจากวิธีทำแล้ว แสดงว่าเป็นคนที่เข้าใจในเนื้องงานเป็นอย่างดีเลย
ประยุกต์ใช้จนทำเอาพี่หาวอึ้ง โดยเฉพาะที่ดัดเงานั่น นึกไม่ถึงเลยจริง ๆ
ชื่นชม ๆ   

2how [www] [24/08/07 17:47] 

กรี๊ดดดดด
ขอบคุณครับพี่แป้งหวาน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด

ทั้งล่ำทั้งถึก ขอบคุณครับ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
 (แจ๋ว แจ๋ว)  ดีใจครับ  ที่เวบนี้มีคนมาแบ่งปันกันเสมอ  ขอบคุณครับ

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
ลุงอ๋าห์เรียกพี่อีกแล้วววววว  ชิ

โอ้ววว ตอนแรกๆผมเดาไม่ออกเลยว่าป้าแป้ง ทำเงายังไงเนี่ยยย

พออ่านเฉลยแล้ว สุดยอดครับบบบ  กริ๊ดดๆๆๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

หวาววว กรี๊ดดดดด

งบน้อย
หาว กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โหววววววววว +  กรี๊ดดดดด
หน้า: [1] 2 3