หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะขายเสื้อ หรืออื่นๆ  (อ่าน 6348 ครั้ง)
วันนี้ไปเดินสยามมา หลังจากไม่ได้เดินมานาน
เห็นคนขายเสื้อแบกะดิน กำลังขนของ รอเทศกิจกลับ หลังจากนั้นค่อยตั้งแผง ดูคึกคักมาก
ส่วนใหญ่จะขายเสื้อ มีบ้างที่ขายของอื่นๆแปลกๆ แต่คนขายส่วนมากจะรู้จักกันหมด ท่าทางสนิทกันดี
เลยคิดจะขายมั่ง

เลยอยากถามผู้เคยมีประสบการณ์ว่า การจะขายอะไรซักอย่างแบบแบกะดินนี้ อย่างตรงสยาม จะทำยังไงถึงจะขายได้
อยู่ๆไปแบเฉยเลยจะโดนยำตีนหรือเปล่า(เป็นไปได้สูง)

รบกวนด้วยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตรงไหนฮะป๋าข้างถนนฝั่งตรงข้ามสยามเซ็นเตอร์ หรอครับ
ตอบคำถามสุดท้ายละกันครับ ว่าโดน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่าจะต้องจ่ายให้มาเฟียแถวนั้น

หรือยังไงก้ลองถามคนที่ขายของแถวนั้นดุค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตรงสยามถ้าแบตรงแถวฝั่งลิโด้จะขายได้ตอนค่ำค่ะ สามทุ่มไปเลยมั้ง

เกดไม่เคยขายแต่ไปสืบมา บอกว่าต้องเสียตังค์ค่าที่ให้คนมาเดินเก็บซึ่งเป็นใครไม่รู้ วันหลังไปเดินเก็บบ้าง...

มันจะมีที่ประจำอยู่แต่เพื่อนเกดเคยไปเนียนๆขายสักพักก็จะมีคนมาเดินเก็บตังค์ค่ะ

ส่วนเท่าไรนี่ต้องไปสืบอีกทีนะคะ แต่ถ้าตอนกลางวันไม่น่ามีใครมาเก็บตังค์แต่อย่างที่ว่าคือหนีเทศกิจกันดีๆค่ะ  ไอ้มืดหมี

...................

ส่วนตรง Center Point  ทุกวันศุกร์จะมีโครงการ Indy in town

เป็นการจัดพื้นที่ให้ นักศึกษามาขายงานแฮนด์เมด (ยกเว้นเสื้อสกรีน และเสื้ออื่นๆแม้จะทำเองก็ตาม) ค่ะ

ค่าที่ฟรี แต่ถ้าเราไม่ได้เป็นร้านค้าตัวจริงที่เค้าจะโทรเรียกมาขายภายในอาทิตย์นั้นๆ

เราก็ต้องมาเข้าคิวแต่เช้าเพื่อเป็นตัวสำรอง รอขายตอนบ่ายสี่โมงค่ะ  ลันล้า

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
วันหลังไปเดินเก็บบ้าง...

ลองดูเลยเกด เดี๋ยวตูไปตามเก็บศพ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็จริงนะ ยังพูดกับเพื่อนเลยว่าเราจะรู้ได้ไงว่าไอ้หมอนี่เป็นคนเก็บตังค์จริงๆ รึตังค์ที่เก็บ...ไปไหน

แย่สุดๆ  อี๋~ อี๋~ ผมนึกว่าจะมาขายฟรี  เจ้าของก็ไม่ใช่ มาเก็บตังค์ซะงั้น

ถ้ามีมาเฟียแบบนี้ ให้เทศกิจเก็บแล้วทำให้มันเรียบร้อยไปเลยดีกว่า

หรือว่าไอ้แก๊งค์นั้นพวกเดียวกับเทศกิจ   เหลือบ เหลือบ

- HJ™ : www.syringes23.com  ¦  - เวปไซต์เข็มสัมพันธ์ 23
ที่นี่ประเทศไทยครับ

ประเทศกิจ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ป๋าจะขายอะไรเหรอคะ  กรี๊ดดดดด

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ที่ไปถามเค้าบอกไม่เก็บนะ
แต่จะมีเทศกิจและตัวป่วนเมือง
เดินมาที่แผง แล้วหยิบของเราไปเลย
เหมือนค่าผ่านทางอะไรงี้ เห็นกับตาเลย
หยิบกระเป๋าตังค์ไปเฉยเลย ถ้าไม่เสียวเจอตีน
ว่าจะถ่ายรูปไปประจานละ

กระเป๋าตังค์สำหรับวางขายหรือกระเป๋าใส่ตังค์ที่ขายของได้มาครับ งง

งบน้อย
น้องที่ขายตรงอินดี้อินทาวน์ด้วยกันบอกว่าดึกๆไปขายตรงข้างหน้าสยาม เค้าเดินมาเก็บตังค์ 100 บาทค่ะ

กระเป๋าตังค์ที่เค้าขายๆกันไง
มีเทศกิจเดินมา บอกว่า ค่าวางแผง
โคตรหน้าด้านเลย  โวย
หน้า: [1] 2