หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งมอเตอร์ไซค์ซิ่ง  (อ่าน 102859 ครั้ง)
ขอกลับมาเรื่องเด็กแว้นต์นะครับ พอดีว่ามีเรื่องจะเล่าอยู่เหมือนกัน

ย้อนไปเมื่อพื้นที่เกิดเหตุที่ผมอยู่เมื่อ หกเจ็ดปีที่แล้วครับ
ู่มีทั้งแก๊งซิ่งมอไซค์แล้วก็แก๊งซามูไรระบาด
แล้วก็มีข่าวคนถูกเด็กพวกนี้ทำร้าย ให้ได้ยินอยู่เนือง ๆ
ทีแรกก็ไม่ได้ใส่ใจครับ แต่พอคนใกล้ตัวโดนเข้ามั่งแค่นั้นแหละ
ถึงได้รู้ว่าภัยมันไม่ได้อยู่ห่างจากตัวเลย
จะออกไปไหนมาไหนตอนดึก ๆ ทำให้ต้องระแวงระวังอยู่ตลอดเวลา

ช่วงนั้นข่าวเรื่องคนถูกทำร้ายจากแก๊งพวกนี้ใน พท.เกิดเหตุที่ว่า
ผมรู้สึกว่าเป็นอะไรที่ร้ายแรงและรุนแรงมาก
ประมาณว่าน่าจะเป็นข่าวหน้าหนึ่งได้ทุกวันเลยทีเดียว
แต่สื่อก็ไม่ได้เผยแพร่เรื่องพวกนี้ออกมามากนัก
เหมือนกับว่าถูกสั่งควบคุม เพื่อเหตุผลในด้านความสงบเรียบร้อยอะำไรประมาณนั้น

เคยมีเหมือนกันครับ เกี่ยวกับแก๊งซิ่งมอไซค์
ชาวบ้านที่พยายามจะจัดการกับพวกนี้ ด้วยการเอาลวดไปขึงกับต้นไม้
กะให้ตายยกแก๊งอะไรประมาณนั้น
แต่ปรากฏว่ากลายเป็นคนใช้รถใช้ถนนยามวิกาล
ที่ไม่่รู้อิโหน่ิอิเหน่เป็นคนมารับเคราะห์แทนซะงั้น
ผมเองยังรู้สึกเสียว ๆ เลยเพราะต้องใช้ถนนเส้นนั้นตอนดึก ๆ อยู่บ่อยพอสมควร

ในช่วงสองสามเดือนที่เกิดเรื่อง มีคนได้รับความเดือดร้อนจากแก๊งเด็กพวกนี้
ผมคิดว่าน่าจะเป็นพัน ๆ คดี ทั้งซิ่งมอไซค์ส่งเสียงดังก่อกวน รุมทำร้ายทุบตีคนเดินถนนยามดึก
เอามีดจี้ข่มขืน กระทั่งเอาดาบไล่ฟันจนมีคนได้รับบาดเจ็บสาหัส
ข่าวว่าทำกับสนุกสนานขนาดมีการตั้งค่าหัวเก็บแต้ม
จากการทำร้าย นร. นศ. แต่ละสถาบัน แต่ละชั้นปี รวมไปถึงผู้คนแต่ละอาชีพ
เพื่อขึ้นเป็นหัวหน้าแก๊งประจำสาขาต่าง ๆ เลยทีเดียว

อย่างที่ว่ากันแหละครับ กม.ทำอะไรกับเด็กพวกนี้ได้ไม่มากนัก
จับได้อย่างมากก็ขังสักพักแล้วก็ปล่อยไป สักพักทำอีกก็จับมาขังใหม่ วนเวียนอยู่อย่างนี้
โดยที่ความเดือดร้อนของชาวบ้านไม่ได้ลดลงเลย

สุดท้าย ก็ต้องจัดการด้วยวิธีนอก กม.ครับ เหตุการณ์ถึงได้สงบลง
ข่าวว่าอดีตผู้นำประเทศที่สมัยนั้นมีอิทธิพลมากใน พท.เกิดเหตุดังกล่าว
เป็นคนออกคำสั่งให้กำจัดแก๊งที่ว่านี้ด้วยการ "ยิงทิ้ง" ครับ
ถึงขนาดใช้สายสืบหาตามหาตัวหัวหน้าแล้วยิงทิ้งคาบ้านเลยทีเดียว
แล้วก็ปิดข่าวไว้ไม่ให้เป็นเรื่องเป็นราว มีแต่ข่าววงในทิ้งไว้เหมือนจงใจขู่ให้กลัวครับ
เผื่อว่าใครคิดจะตั้งแก๊งขึ้นมาอีก

การระบาดของแก๊งนี้เกิดขึ้นจริง ๆ ในพื้นที่ที่ผมอยู่เมื่อหกเจ็ดปีที่แล้วครับ
แต่ข่าวเรื่องการกำจัดด้วยการ "ยิงทิ้ง" ที่ว่าในตอนท้ายนี้ ผมไม่ขอยืนยัน
แต่ฟังแล้วก็รู้สึกสะใจอย่างบอกไม่ถูกครับ ถึงมันจะไม่ชอบด้วย กม.ก็ตาม

Welcome to earth.

จอห์น แม๊คเคลน มาเอง  กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เรื่องยิงทิ้งนี่เห็นด้วยค่ะ  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ยิงทิ้งตายเร็วไปครับ

เอามั่ง
เรื่องเก็บเงียบนี่  มีจริงๆครับ (อาที่เป็นสันติบาลบอกเองเพาะแกก็เล่นไปหลายคน)
มีในต่างจังหวัดเยอะ  ที่บ้านผมก็เก็บกันเป็นพักๆเมื่อเริ่มดังหรือเจ้านายเริ่มเพ่งเล็ง 
อุ้มไปยิงที่ป่าช้าจีนดึกๆแล้วก็ถีบลงหลุมไปเลย เถื่อนมากแต่สมควรแล้วกับหลายๆเรื่องที่พวกนี้ทำ ซิ่ง ปล้น รุมตีคนไม่รู้เรื่อง ข่มขืน ตำรวจยังโดนมันขับรถชนถ้ามาคนเดียวหรือสองคน  เอือม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ

ตำรวจไทย ไชโย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
HIT MAN  มากๆ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เก็บกวาดเป็นระยะๆ

ไม่ค่อยเห็นด้วยนะ ถ้าไม่ใช่ไอ้ตัวการจริง ฮิ้ววว
กลัวจะไปโดนพวกเด็กเพิ่งเข้าแก๊ง ชม.บินยังไม่ถึง
บางทีก็ไม่ค่อยเชื่อว่าตร. จะจับตัวเป้งๆ ได้หรอก ง่ะ

แต่ไม่ได้ห้ามนะ ถ้ามั่นใจว่าถูกตัว หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมว่าถ้าทำถึงขนาดนี้ไม่น่าจะผิดตัวครับ
หรือถ้าจะผิดก็ผิดที่สายรายงาน
ส่วนมาก พวกที่โดน ๆ มักจะเป็นหัวโจกที่มีชื่อขึ้นบัญชีดำ
ที่รู้ตัวแน่ชัดอยู่แล้ว แต่เอาผิดด้วย กม.ไม่ได้ หรือได้แต่อาจจะไม่มากนัก
ไอ้พวกเด็กใหม่ ที่ ชม.บินน้อย ๆ เก็บไปก็สบู่แดงครับ

เก่าไปป่าวหว่า มุขตู

เอือม

Welcome to earth.

โอ้ว ไอ้ก้านยาว

เรื่องเก็บแล้วปิดข่าวเนี่ย
มันเป็นข่าวลือที่เขาเล่าต่อกันมา (แม้จะจากปากคนที่เชื่อถือได้) หรือเปล่าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เก่าไปป่าวหว่า มุขตู

เอือม

ไลต์บอย เก่ามาก  เจ๋ง

Today you , Tomorrow me.
  อย่ายิงทิ้งเลยครับ  สงสารผมเถิด เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
งั้นยิงแล้วเก็บไปฝากจักรีแล้วกัน

Today you , Tomorrow me.
นี่คนนะครับ ไม่ใช่นกหงหยก จะได้ยิง แล้วเอามาคั้วได้  เหลือบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17