หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งมอเตอร์ไซค์ซิ่ง  (อ่าน 102864 ครั้ง)
พอดีได้อ่านพันทิปสองกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X5713070/X5713070.html
PANTIP.COM : X5713070 เอาปืนBB ยิงแกงค์มอเตอร์ไซค์ร่วงตกรั้ว จะโดนตำรวจจับไหมครับเนี่ย []

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V5707521/V5707521.html
PANTIP.COM : V5707521 [กระทู้ระบาย] แก๊งมอเตอร์ไซค์ซิ่ง T T [การจราจร]

แล้วก็นึกได้ว่าตัวเองก็เคยเจอนี่หว่า กับแก๊งแว้นปีศาจเนี่ย
คือถ้าใครไม่เจอเข้ากับตัวก็จะไม่ได้คิดถึงประโยคขนาดที่ว่า "น่าจะฆ่ามันให้ตายให้หมด"
แต่ถ้าลองดูสักครั้ง ..ขับรถผ่านมอเตอร์ไซค์หลายๆ ร้อยคัน (นึกภาพแบบหนัง 13 แต่เยอะกว่ากัน)
โอ้โห มันบิ๊วอารมณ์เดือดถึงขั้นรู้สึกอยากให้ไอ้พวกนี้มันโดนอะไรสักอย่าง (ถึงขั้นตายๆ ไปให้หมด)

อ๊ะ นี่ตูพูดคำว่าตายมา 2 ครั้งแล้วใช่ไหม?

อะไรก็ไม่รู้มันช่างบ่มเพาะความรุนแรงให้เกิดขึ้นกับเราโดยอัตโนมัติเนี่ย
ก็อย่างที่บอกแหละ ใครที่ไม่เคยสัมผัสกับมันจริงๆ ก็คงไม่ได้คิดจะฆ่าจะแกงกันหรอกนะ
แต่แค่ได้เจอมันก่อกวนเอาแวบเดียวเท่านั้นแหละ แม่งเอ๊ยยยยยยยยยยย

เกรี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งอ่านอันแรก

แอบสะใจ

เอือม พวกนี้ตูเห็นด้วยนะ ยิงๆทิ้งแม้งซัก 20-30 ตัวก็ดี

รกบ้าน กวาดทิ้งซะมั่ง

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
โชคดีที่บ้านอยู่ในซอยลึกไม่ประสบกับคนพวกนี้เท่าไหร่

แต่เจอแบบว่าออกไปซื้อของนอกบ้านตอนดึกๆ แล้วทางกลับมาเจอกับฝูงแว้นพอดี

ฝูงแว้นเยอะๆ  กำลังออๆ ขับชะลอๆ ผมก็ขับไปทางเดียวกับพวกมันซะด้วย

พอเจอตำรวจ โอ้วแม่จ้าว อีเห็ดสดชื่นมันกลับรถไม่เกรงใจเพื่อนร่วมเลนเลย

หนีได้ก็หนี บางคนทิ้งรถวิ่งหนีเข้าซอยอะไรก็มี ผมก็เอ๋อๆ ขับไปปกติ แต่ผมอยู่ในแอเรีย

เลยโดนกักไว้ แต่โชคดีที่มีถุงเซเว่นที่ข้างในมีเป็ปซี่ ใส้กรอก ข้าวกล่อง ขับมอไซหน้าตาโง่ๆ

กางเกงรุ่งริ่งดูแล้วไม่น่าจะใช่คนมาแข่งรถเลยเลยรอดไป

(แต่ตำรวจน่ากลัวมาก  ฮือๆ~ เลยทำให้กลัวตำรวจมากกว่าแว้น)

น่าเอาลวดมาขึง   เอาให้ตาย   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
^
^
สยอง  เฮ้ย!?

หน้ามึน
ไม่ค่อยอยากให้ทำตามซักเท่าไหร่ เพราะ ปืนผาหน้าไม้ใช้ไม่เป็นมันจะเข้าตัว ยิ่งของเล่นเกิดพวกมันมีบ้าง ก็เป็นเรื่องอีก

ถึงจะยิงเก่งเป็นนักแม่นปืน เราก็ไม่ได้เป็นคนถือกฎหมายอยู่ดี ง่ะ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
อีกวิธีนึง  ขับรถไล่บี้กับมัน เหยียบแม่งให้ตาย 

ประสบการณ์ตูสำหรับไอ้แก้งแว้นนรกนี่  เพียบ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ไม่ค่อยอยากให้ทำตามซักเท่าไหร่ เพราะ ปืนผาหน้าไม้ใช้ไม่เป็นมันจะเข้าตัว ยิ่งของเล่นเกิดพวกมันมีบ้าง ก็เป็นเรื่องอีก

ถึงจะยิงเก่งเป็นนักแม่นปืน เราก็ไม่ได้เป็นคนถือกฎหมายอยู่ดี ง่ะ

ใช่ครับใช้ปืนไม่ค่อยดีหรอกครับ ออกจะรุนแรงไปนิด เกิดยิงแล้วไม่ตาย หรือคนอื่นมีปืนด้วย จะซวยเอานะครับ ง่ะ

กับพวกนี้ ระเบิดจะดีกว่าครับ ลูกนึงเก็บได้หลายตัวเลยครับ ทั้งรถทั้งคนด้วย เจ๋ง

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ปล่อยพี่หงิกเข้าไปกลางวงเลยครับ กรี๊ดดดดด
 กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา
ไล่อ่านดู กลายเป็นประเด็นเรื่องปืนไปเลย

น่าสนใจดี

Today you , Tomorrow me.
โทษของการขับมอไซด์นี่ ถึงตายเลยเหรอครับ งง
ขับเฉยๆ คงไม่มีปัญหา แต่มันสร้างความเดือดร้อน

เลวยั้นเงา
อันนี้ที่ผมเคยเจอกับตัวครับ

นึกถึงช่วงเมืออาทิตย์ที่แล้วที่เพิ่งกลับมา กทม.
ผมนั่งแท็กซี่กลับบ้าน แล้วมีพวกซิ่งมอไซต์วิ่งขวางถนนอยู่
แท็กซี่เลยบีบแตรไล่... เป็นเรื่องครับ

มันตามมาตลอดทางเลย จนทางเลี้ยวเข้าปากซอยบ้านผม
รถชะลอเพื่อเลี้ยว พวกนั้นมันก็มาเอามือทุบรถ แท็กซี่หยุด
พวกข้างหลังที่ตามมา 2 คัน จอดรถแล้วเข้ามาเปิดประตูรถ
ทั้งหมัดทั้งตีนนัวเนียไปหมด แล้วมันก็ไป ปล่อยให้ผมนั่งตะลึงอยู่หลังรถ
พี่แท็กซี่ไม่เป็นอะไรมาก ผมบอกว่าให้รีบขับรถหลบเข้าซอย

พวกนี้น่ากลัว พยายามเลี่ยงพวกอันธพาลจะดีกว่า เข้าแลกด้วยมีแต่เปลืองตัว  หน้ามึน

Today you , Tomorrow me.
ขับเฉยๆ คงไม่มีปัญหา แต่มันสร้างความเดือดร้อน

เลยสมควรตาย  งง ว่างั้น
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17